Hạng D
24/11/06
3.931
19.211
113
Vietnam
leduyan nói:
Có ông anh rất thân làm ăn chung chạy chán Yaris muốn đổi sang xe Đức.
Em cho koi vài tấm hình đi 3 nước đông dương, và cho địa chỉ diễn đàn otosaigon để tham khảo. Chưa kịp cho số đt của sales bên Mer thì phải đi.
Sáng hôm sau gặp đại ca, ổng nói, tao đâu có biết đá banh đâu. Mà sao hội MBFC toàn đi đá banh không vậy. (hot topic)
Cách 1 ngày sau, ông ấy lấy chiếc audi A1 couple (1,2 tỏi ngoài HN) mà bây h cũng chưa lăn bánh được vì kẹt cả đám trong diện thanh tra xe vkhh.

Hmm, sao đổ cho hội đá banh là sao bác An ? ko make sense tí nào hết.

Hạng C
17/6/11
633
1.067
43
JBL.WWE nói:
leduyan nói:
Em cho koi vài tấm hình đi 3 nước đông dương, và cho địa chỉ diễn đàn otosaigon để tham khảo. Chưa kịp cho số đt của sales bên Mer thì phải đi.
Sáng hôm sau gặp đại ca, ổng nói, tao đâu có biết đá banh đâu. Mà sao hội MBFC toàn đi đá banh không vậy. (hot topic)
Cách 1 ngày sau, ông ấy lấy chiếc audi A1 couple (1,2 tỏi ngoài HN) mà bây h cũng chưa lăn bánh được vì kẹt cả đám trong diện thanh tra xe vkhh.

em không có đổ thừa hội banh à nhé...bác xem lại bài của em xem có từ nào như ý bac k?

Có một anh thanh niên hôm trước trúng số 1 tỏi. Trên đường đi làm, đoạn giao lộ Phạm Hùng và Nguyễn Văn Linh có bà bán bánh bò (ngồi gần đèn đỏ).
Vì đã có điều kiện, và muốn giúp đỡ người nên dặn bà bán bánh bò sẽ mua nguyên rổ bánh của bà ấy.
Chiều hôm đó trời mưa tầm tã, anh ấy rủ bạn bè nhậu và quên đi lời hứa của mình với bà bán bánh bò tội nghiệp.
Mấy ngày hôm sau, đi làm không thấy bà ta đâu nữa, hỏi ra thì bà đã chết vì trúng gió trong cơn mưa đó, ai hỏi mua bà ta cũng không bán chỉ chờ anh thanh niên đó đến lấy bánh mà thôi.

=> Anh thanh niên: tôt bụng, giúp người. Giống như hội banh vui khỏe, chơi thể thao, nói chung là tốt. Chẳng có gì là xấu cả.
=> bà bán bánh bò: uy tín, hứa thì không thất lời. Giống như MBFC vậy: ai làm gì thì làm, vui chơi là chính.
Kết quả là bà bán bánh bò đã chết...hội MBFC không khéo thì cũng như bà bán bánh bò vậy.

Hạng D
20/2/12
1.018
13
38
Hồ Chí Minh
Nhân đây em cũng xin tý lời ạ, đây cũng chỉ là ý kến chủ quan của em thôi thì nếu có gì mong các bác nhẹ tay ạ.
Về ban lãnh đạo:
Bác KVL cũng đã nhiều lần xin nhường chức lại nhưng các bác không ai góp ý hay vote cho người khác nên bác KVL đành miễn cưỡng tiếp tục thôi.
Bác T.ran mới lên, búa chưa đươc cấp, nên bác cũng ngại làm các chương trình. Vả lại thực tế em cũng thấy rằng bác Răng rất bận đi cày và đôi khi thời gian của bác ấy do khách hàng quyết định nên lỡ bác ấy đứng ra tổ chức mà không đi đươc thì có phải là đắc tội với các bác không ạ.
Bác Vinh Nam thì tuy không nói nhưng vẫn luôn đồng hành với các chương trình --> phong độ quá ổn định :)

Vì vậy theo em đề xuất, mình cũng nên bầu lại ban cán sự cho hội mình
Các ứng cử viên mà em thấy xứng đáng: (các bác có dư điều kiện)
1. Bác Bimauto: vui vẻ, nhiệt tình, quan hệ rộng, là chủ doanh nghiệp nên chủ động được thời gian --> có nhiều thời gian dành cho đội cũng như có thể thay mặt hội đi giao lưu với các đối tác hay đối thủ
2. Bác Te răng: tuy ít nói nhưng bác này có chiều sâu, có thể giúp hội vượt qua được các khó khăn
3. Bác HTNK: nhiệt tình, có tâm huyết với hội & thường xuyên có những cuộc gặp gỡ, thăm hỏi các member, đây cũng là nguồn động lực rất lớn cho tinh thần của các anh em.

Ngoài ra, em cũng thấy các bác đã có những góp ý ở trên, nhưng theo em nghĩ đó cũng chỉ là những bức xúc nhất thời thôi chứ thực ra thì các thành viên MBFC dù có mua xe gì thì cũng mãi mãi là thành viê của MBFC thôi, chiếc xe Mer đơn giản chỉ là phương tiện đã vô tình se duyên để các bác biết nhau & quý nhau và tình cảm đó sẽ được duy trì mãi mãi. Còn cái phương tiện, cũng sẽ phải thay đổi thôi. Và thực tế là Hội mình đã rất vui, rất gắn bó với nhau, đơn cử như một số thành viên của các Hội khác vẫn thườngxuyên tham gia và ủng hộ hội mình.

Tuy nhiên, chỉ do vô tình là một số thànhviên trong Hội mình đổi BMW nên làm 1 số bác nhạy cảm lo lắng thôi chứ thực ra chuyện này cũng đã xảy ra tương cách đây không lâu như: HHthinh, Bimauto, Subin... nhưng họ vẫn là MBFC member chứ đâu có chuyển qua hội khác đâu. Và ngược lại, một sô thành viên bên BMW đã mua Mer nhưng họ vẫn không tham gia hội Mer.

Chuyện lập băng nhóm chỉ là chém gió cho có chuyên thôi chứ hội mình cũng chẳng có ai rảnh mà làm chuyện đó cả, có chăng thì cũng chỉ qua là "phân khúc ăn chơi" như kiểu cha Nam Loa: Rau group, banh group, bia group...

Và cuối cùng có thể bác T răng muốn làm nóng 4R nên lập thớt này thôi chứ em nghĩ chuyên này cũng bình thường như ở trên phường thôi ạ. Với lại đội banh thường xuyên gặp nhau nên có nhiều chuyện để nói chứ không phải là những nhân tố phản động đâu nha các bác, tuy nhiên đá banh không sang thì mình vẫn có thể lập thớt GOLF thêm để cho các bác đánh golf vào cm, và liệu các bác í có đủ thời gian để cm?

p/s: chú To đá đểu anh nhá, anh làm văn nghệ phục vụ quần chúng chứ có chơi riêng anh đâu nè, bữa mà thôi nôi cu Minh chú hú anh thì cũng hoành tráng rồi, ka ka ka

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/11/06
3.931
19.211
113
Vietnam
leduyan nói:
JBL.WWE nói:
leduyan nói:

em không có đổ thừa hội banh à nhé...bác xem lại bài của em xem có từ nào như ý bac k?

Có một anh thanh niên hôm trước trúng số 1 tỏi. Trên đường đi làm, đoạn giao lộ Phạm Hùng và Nguyễn Văn Linh có bà bán bánh bò (ngồi gần đèn đỏ).
Vì đã có điều kiện, và muốn giúp đỡ người nên dặn bà bán bánh bò sẽ mua nguyên rổ bánh của bà ấy.
Chiều hôm đó trời mưa tầm tã, anh ấy rủ bạn bè nhậu và quên đi lời hứa của mình với bà bán bánh bò tội nghiệp.
Mấy ngày hôm sau, đi làm không thấy bà ta đâu nữa, hỏi ra thì bà đã chết vì trúng gió trong cơn mưa đó, ai hỏi mua bà ta cũng không bán chỉ chờ anh thanh niên đó đến lấy bánh mà thôi.

=> Anh thanh niên: tôt bụng, giúp người. Giống như hội banh vui khỏe, chơi thể thao, nói chung là tốt. Chẳng có gì là xấu cả.
=> bà bán bánh bò: uy tín, hứa thì không thất lời. Giống như MBFC vậy: ai làm gì thì làm, vui chơi là chính.
Kết quả là bà bán bánh bò đã chết...hội MBFC không khéo thì cũng như bà bán bánh bò vậy.

Em thấy so sánh vậy không ổn tí nào, bà già này ko chết vì trúng gió thì chắc cũng chết vì.... tuổi già. MBFC bác nên so sánh với cô gái trẻ thì hợp hơn, mà trong đó có nhiều activities, người nào ko hòa nhịp và chấp nhận thì ko nên vào.

Hạng B2
4/12/11
459
0
0
38
N.A.Catering nói:
Nhân đây em cũng xin tý lời ạ, đây cũng chỉ là ý kến chủ quan của em thôi thì nếu có gì mong các bác nhẹ tay ạ.Về ban lãnh đạo:Bác KVL cũng đã nhiều lần xin nhường chức lại nhưng các bác không ai góp ý hay vote cho người khác nên bác KVL đành miễn cưỡng tiếp tục thôi.Bác T.ran mới lên, búa chưa đươc cấp, nên bác cũng ngại làm các chương trình. Vả lại thực tế em cũng thấy rằng bác Răng rất bận đi cày và đôi khi thời gian của bác ấy do khách hàng quyết định nên lỡ bác ấy đứng ra tổ chức mà không đi đươc thì có phải là đắc tội với các bác không ạ.Bác Vinh Nam thì tuy không nói nhưng vẫn luôn đồng hành với các chương trình --> phong độ quá ổn định :) Vì vậy theo em đề xuất, mình cũng nên bầu lại ban cán sự cho hội mìnhCác ứng cử viên mà em thấy xứng đáng: (các bác có dư điều kiện)1. Bác Bimauto: vui vẻ, nhiệt tình, quan hệ rộng, là chủ doanh nghiệp nên chủ động được thời gian --> có nhiều thời gian dành cho đội cũng như có thể thay mặt hội đi giao lưu với các đối tác hay đối thủ2. Bác Te răng: tuy ít nói nhưng bác này có chiều sâu, có thể giúp hội vượt qua được các khó khăn3. Bác HTNK: nhiệt tình, có tâm huyết với hội & thường xuyên có những cuộc gặp gỡ, thăm hỏi các member, đây cũng là nguồn động lực rất lớn cho tinh thần của các anh em. Ngoài ra, em cũng thấy các bác đã có những góp ý ở trên, nhưng theo em nghĩ đó cũng chỉ là những bức xúc nhất thời thôi chứ thực ra thì các thành viên MBFC dù có mua xe gì thì cũng mãi mãi là thành viê của MBFC thôi, chiếc xe Mer đơn giản chỉ là phương tiện đã vô tình se duyên để các bác biết nhau & quý nhau và tình cảm đó sẽ được duy trì mãi mãi. Còn cái phương tiện, cũng sẽ phải thay đổi thôi. Và thực tế là Hội mình đã rất vui, rất gắn bó với nhau, đơn cử như một số thành viên của các Hội khác vẫn thườngxuyên tham gia và ủng hộ hội mình. Tuy nhiên, chỉ do vô tình là một số thànhviên trong Hội mình đổi BMW nên làm 1 số bác nhạy cảm lo lắng thôi chứ thực ra chuyện này cũng đã xảy ra tương cách đây không lâu như: HHthinh, Bimauto, Subin... nhưng họ vẫn là MBFC member chứ đâu có chuyển qua hội khác đâu. Và ngược lại, một sô thành viên bên BMW đã mua Mer nhưng họ vẫn không tham gia hội Mer. Chuyện lập băng nhóm chỉ là chém gió cho có chuyên thôi chứ hội mình cũng chẳng có ai rảnh mà làm chuyện đó cả, có chăng thì cũng chỉ qua là "phân khúc ăn chơi" như kiểu cha Nam Loa: Rau group, banh group, bia group... Và cuối cùng có thể bác T răng muốn làm nóng 4R nên lập thớt này thôi chứ em nghĩ chuyên này cũng bình thường như ở trên phường thôi ạ. Với lại đội banh thường xuyên gặp nhau nên có nhiều chuyện để nói chứ không phải là những nhân tố phản động đâu nha các bác, tuy nhiên đá banh không sang thì mình vẫn có thể lập thớt GOLF thêm để cho các bác đánh golf vào cm, và liệu các bác í có đủ thời gian để cm? p/s: chú To đá đểu anh nhá, anh làm văn nghệ phục vụ quần chúng chứ có chơi riêng anh đâu nè, bữa mà thôi nôi cu Minh chú hú anh thì cũng hoành tráng rồi, ka ka ka
Like mạnh cho a bếp nhá.

Sup confirmed
Hạng D
15/4/08
3.940
34
48
Sài Thành
Ông T.ran lập thớt này chủ yếu "chơi" mà coi chừng "ăn" thiệt à nghen :))
PM tâm thư đang dày lên, Bác T.ran chuẩn bị tinh thần nhoé.

Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam
Hơ hơ, sắp thành thớt bầu nội các mới luôn rồi.
@JBL: Túm lại là chiều nào bác ơi?

@SUP: Hôm nào nhậu cho em coi mấy cái tâm thư nha:D

Hạng D
20/2/12
1.018
13
38
Hồ Chí Minh
Để thể hiện tinh thần "yêu tổ quốc, yêu đồng bào", bác Răng hãy bỏ công sức của mình ra để trả lời hết các tâm thư ấy nhé. Và để có được tâm thư ấy thì đơn giản là chuyển 1 thùng bia cho bác Sup, bác sẽ có 1 email tâm thư cho bác, bác cứ làm như thế cho đến khi hết thư ạ, ka ka ka

Có khi nào đây là tâm thư của em không ta, ha ha ha

Giải nhiệt Mercedes Benz - Hãy uống Heineken (của bác hội phó, hí hí hí, thật là mát)

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/11/09
2.761
1
36
Trưa mai ai rảnh tập hợp HAXACO lúc 11g30 bác T.Ran chính thức rửa lon...keke
Thân mời !!!!
(T.ran mượn nick )

Hạng D
24/11/06
3.931
19.211
113
Vietnam
BimAuto nói:
Trưa mai ai rảnh tập hợp HAXACO lúc 11g30 bác T.Ran chính thức rửa lon...keke
Thân mời !!!!
(T.ran mượn nick )

mời bác Lơ, bàn giao cái đao cho anh ý sau khi tính bill luôn.Mất công Kaching gọi là Puppet.

Chốt lại là ở quán nào, Đi BMW ghé Haxaco bảo vệ oánh bỏ mịa, tội cà khịa.