Hạng B1
15/7/21
81
52
18
32
Tại sao có những chiếc Mercedes chạy cực ít mà lại rao bán?
*Ảnh minh họa

Mọi người cho em hỏi tại sao có những chiếc mec chạy rất ít < 100km . Mà lại bán trong show room Haxaco luôn. Tính ra là mua vậy được free luôn cái thuế trước bạ + biển. Mấy xe đó bị lỗi khách trả lại hay xe như nào vậy MN ai có kinh nghiệm cho em biết nên mua những chiếc xe đó không ?

( lưu ý là xe đã ra biển rồi luôn, biển ko đẹp ko xấu )

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/8/13
342
261
63
Em cũng đang thắc mắc có những xe cá nhân luôn như merc s chẳng hạn có xe mới chạy chưa được 1 vạn km mà đã rao bán rồi.Cá nhân rao bán mới ghê.Họ chán hay có vấn đề gì vs mấy con merc s vậy nhỉ? Một thanh niên đang có dự định tư vấn cho người nhà mua merc S thắc mắc…
Như thắc mắc của bác thì đó là những xe demo cho khách chạy thử hay xe của lãnh đạo merc họ thanh lý nên o có vấn đề gì hết.Nếu bác o để ý đến vấn đề bóc tem đập thùng thì đây là 1 sự lựa chọn không hề tệ chút nào.

Hạng B2
12/2/20
112
68
28
24
Có thể là mua xe lấy le, ký hđ, sau đó ko cần thì bán luôn,
TH2 có thể là vừa ra khỏi cửa húc luôn vào đâu đó, nên cũng bán luôn.

• Like
Reactions: K.Hiep
Hạng D
19/4/15
1.378
1.868
113
View attachment 2524202*Ảnh minh họa

Mọi người cho em hỏi tại sao có những chiếc mec chạy rất ít < 100km . Mà lại bán trong show room Haxaco luôn. Tính ra là mua vậy được free luôn cái thuế trước bạ + biển. Mấy xe đó bị lỗi khách trả lại hay xe như nào vậy MN ai có kinh nghiệm cho em biết nên mua những chiếc xe đó không ?

( lưu ý là xe đã ra biển rồi luôn, biển ko đẹp ko xấu )
Chạy sản lượng, đăng ký lấy chỉ tiêu rồi bán ra giá xe lướt để lấy thưởng theo năm.
Căn bản là chiết khấu trên MSRP rất cao, như ngày xưa các leakers nhỏ to S lên đến hai con số, bán lướt vẫn lãi.
Năm 2019 với trước tháng 7/2020, bị lếch sọt dí, mấy cty phân phối toàn lỗ hoạt động nhưng lãi sau thuế nhờ hoa hồng của hãng mẹ. Sau tháng 7/2020, nhờ quả bảo hộ Vinh Phát giảm thuế tước bạ đi vào lòng đất nên một mình một chợ xe sang, quay lại báo lãi khủng luôn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
21/11/15
522
5.022
93
39
Quận 2 hcm
Vay tiền được rồi thì chiếc Mec đâu còn nhiều tác dụng, nên bán để bớt lỗ lại có thêm tiền làm vốn.

• Haha
Reactions: YOLO
Hạng D
23/1/16
1.859
1.175
113
chỗ mình có những chiếc Merc S mua về trùm ni lon thường xuyên, chỉ bấm biển xong mang vào kho cất, cả năm chưa bao giờ thấy lăn bánh. Nghe người ta nói là rửa tiền ko biết có đúng ko các cụ

Hạng D
12/4/19
1.664
3.297
118
38
Đại lý cần doanh số để được hưởng chiết khấu + bác chủ tịch Haxaco còn lên báo bảo tôi ko mất tiền mua xe, cứ lấy Mẹc mới đi 1 thời gian rồi bán lại thôi —-> xe lướt từ Haxaco là đây. Bác chủ tịch luôn có xe mới để đi mà ko tốn tiền, lại thúc đẩy doanh số :D

• Like
Reactions: kanishi