Hạng B2
12/1/12
121
3
18
Em rất bức xúc chuyện này, chiều tối hôm qua bạn em đi về mặt méo xẹo, em hỏi sao thì nói là bị xxx tóm trên đường ĐBP tội đi sai lane và than thở là do nghe lời em :mad: Bạn em cũng đôi co nhưng con gái miệng nhỏ và sợ phiền vì bị tụi nó hùng hổ, đe dọa này nọ nên chẹp miệng để đi cho khỏe. Bạn em nói thôi coi như là bị trấn lột vạy thôi dù sao cũng rẻ.

Tình huống thế này, đường ĐBP, qua ngã tư Bà Huyện Thanh Quan, biển 411, ngaòi cùng đi thẳng và rẽ trái, 2 cái bên phải đi thẳng, Nó bắt rất nhiều, 4 thằng

Bạn em hỏi em , ngay ngã 4 kế tiếp là biển phân làn rõ xe máy ô tô, tại sao xxx ko bắt trên đó cho đúng luật mà bắt chỗ có trộn làn 411. Không lẽ xxx ko biết sao???
Hay là 411 có thể hiểu ý khác nên tụi nó tự tin? Vì suy nghĩ này mà bạn em đã chịu thua ngày hôm qua.

Không lẽ chúngt a đúng luật mà cứ bị ăn cướp vậy sao các bác?

Hạng B2
30/7/08
200
4
0
48
Bác chưa nói tình huống giao thông của bạn bác khi bị CSGT thổi. Đang đi thẳng hay rẽ, biên bản ghi cái gì, hay là không có biên bản mà làm luật?

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Chưa rõ tình huống cụ thể nên chưa biết thế lào.

Hạng B2
21/1/13
249
20
18
HCM
CSGT rảnh mà nên cứ thổi. Nếu bác nào mạnh miệng và rành luật thì .... cho đi, còn ai yếu chút xíu là có tiền nhậu thì tội gì không thổi hả bác.

Heyda, thiệt là trùng hợp quá đi àh. Trưa hôm qua 14/04/2013, 11hAM, em đang trên đường chạy đến với OSOM JangNhut của SOS nè, để em kể trường hợp của em nhoen:

Nhà em ở ĐBP, đến giao lộ ĐBP với Kỳ Đồng, có biển 4.1.1, thế là em chạy vào lane giữa để đi cho thoáng vì ít xe, đến giao lộ đèn đỏ ĐBP với Bà Huyện Thanh Quan, có biển 4.1.1 típ, em cứ chạy lane giữa tiếp.... Vừa đến trước cổng trường NTMK, thì có một chú xxx nhảy ra, giơ gậy chỉ xe em tấp vào. Ok, em tấp vào, chú này là thượng sĩ, nói(rất lịch sự): chào anh, a cho em kiểm tra giấy tờ.
Em: ờ, chào em, giấy tờ anh nè...

Sau khi kiểm tra giấy tờ xong, em hỏi:
Em ui, em thổi anh vào vì lỗi gì vại?

xxx: em thổi anh vào vì anh đi vào lane giữa dành cho xe 4B.

Em: em, đầu giao lộ ĐBP với BHTQ có bảng 4.1.1, có nghĩa là anh được đi cả 3 lane em ah, a đâu có đi sai đâu em.

Sau khi nghe em nói bảng 4.1.1, chú xxx này có vẻ sốc, thế là nói tiếp:
Anh ơi, em bắt anh không phải vì anh đi sai lane(moá, thấy em có vẻ biết luật thì nói thế, haizz...), em bắt anh vì anh chuyển lane đường mà hok xinhan( thấy khó xơi em nên xxx này vịn vào lỗi không xinhan... Haizzz tập 2)...

Em lúc đó buồn cười quá, nói:
Em ơi, trước khi vào giao lộ là anh đã đi lane giữa rồi, khi đèn xanh, anh tiếp tục chạy lane giữa, a đâu có từ lane khác chạy vào hay có ý định chuyển lane đâu, nên em nói vậy là không đúng rồi

xxx thấy e nói thía, biết hết bài rồi nói: anh ơi, anh làm ở đâu vại( ân cần thấy ớn lun ;)

Em: ờ, anh công nhân viên chức nhà nước, làm bên thuế thoai mà...

Xxx: trời, toàn người nhà không hà, sao anh không nói sớm cho em biết

Em nghĩ trong bụng: nói chi chời, mà có éo gì liên quan với xxx đâu mà nói chời??? Nên ờ ờ cho xong chuyện

Xxx: vậy thôi, anh đi vui vẻ nhoen, chào anh

Thế là em đi, em chẳng tốn lúa và chẳng bị lớn tiếng hay xin xỏ gì cả... Em nghĩ mình đi đúng luật giao thông thì cứ đi thôi, xxx bắt mà không đúng thì sorry mình hà. Cơ mà em thấy 2,3 trường hợp bị vịn vào chung, có 2 phụ nữ kia đang làm hư xxx. Thiệt là bùn.

Ps: lúc em bị thổi, em nghĩ, làm sao cho được thì làm nhoen, lạng quạng là em cho giữ xe em lun, rồi sau đó là khỏi được cấm chốt lun nhoen. Nhưng mà thấy mấy xxx này nói chuyện cũng ok, không ra vẻ, tác phong đúng mực, cười nói, để lại hình ảnh đẹp, nên em không để xe lại, chứ không thì.... Hihihi...

Lúc check giấy tờ xe, e chỉ mang cà vẹt,bằng lái, hết... Cmnd để trong 4B ở nhà, bảo hiểm dân sự em hok có lun... Xxx cũng hok bắt lỗi này, bắt là em bắt ghi bb ngay và lun...