Hạng C
6/4/07
664
3
18
RE: Tại Sao Động cơ ISUZU Lại Ồn?

Động cơ diezel ồn là do đặc điểm quá trình cháy của dấu không giống như xăng, bởi lẽ dầu tự cháy nên xảy ra hiện tượng là cháy không tập trung mà xảy ra quá trình quá độ... Chính cái đó tạo nên tiếng ồn, động cơ đời mới có lẽ được Nhà SX cải tiến quá trình cháy, nên giảm được độ ồn...
Ngoài ra củng phải kể đến vấn đề cách âm của máy, một số loại hợp kim đặc biệt dùng để chế tạo động cơ có thể giảm tối đa độ ồn ... -> Còn chính xác là gì thì nhà SX mới biết, em chịu :D

Hạng C
3/10/07
832
15
18
Côn Đảo

Trích đoạn: mtzrenault
Mặc dù chủ đề này đã được mọi người thảo luận nhiều.Nhưng em vẫn còn thắc mắc lắm!.Nếu chỉ việc dẫn động xupáp bằng đũa đẩy không thì không ồn đến mức kinh khủng như vậy.Em nghĩ còn một nguyên nhân nào khác nữa hay sao?Theo em nghĩ nó có liên quan đến quá trình cháy và tốc độ tăng áp suất cực đại Pz trong buồng cháy[8|].Bác nào có thể chỉ rõ hơn cho em về vấn đề này giùm không?Tiện thể có thể cho em xem hình buồng cháy của xe ISUZU ở Việt Nam không? Và nếu có biểu đồ quan hệ giữa độ tăng áp suất trong xi lanh với góc quay trục khuỷu thì càng tốt .:)
Em nghĩ các xe đắt tiền thường phải ngon hơn nhiều những xe dòng khác - Không ngờ cái xe Fiat siena HL 1.6 lại ngon thế .

Hạng D
18/7/04
1.719
120
63
Biên Hoà

Cái ông Fiat Hắt Lờ này chạy qua box I coi chừng bị "đánh hội đồng" đó nha. Ke ke, em cũng zọt thôi