Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Chạy dịch vụ chẳng lẽ phải đi báo cáo bác, không thấy là đúng rồi.
Thì bác cứ hỏi mọi người trên diễn đàn này đi em chỉ thấy fotuner chạy dịch vụ chứ santafe có lẽ đếm trên đầu ngón tay.

Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Đẳng cái gì bác. Đều là CUV C mà thôi. kéo thêm tí lắp ghế.

Bản chất 2 xe giá như nhau bản xăng cùng 2.5L. Nhưng lắp máy dầu thì giá cao hơn máy xăng cùng trang bị. Chấm hết. Đơn giản là máy dầu thì chi phí nhiên liệu chỉ bằng 1/2 máy xăng và ra đường trường thì momen xoắn nó bốc hơn hẳn. Máy xăng 240Nm chỉ đủ dùng chứ không có gì sướng.

Còn nếu nói về đẳng cấp của Hyundai và Mazda. Xin lỗi, Mazda xách dép ho Hyundai còn khó trên thế giới, và cả các loại xe cao cấp mà Mazda không hề có.
Đẳng cấp gì bác toàn xe cỏ thôi mà, đúng máy dầu tiết kiệm và bốc hơn máy xăng nhưng nó lại hôi hơn(đặc biệt bác de xe vào nhà), tiết kiệm nhiên liệu thì với xe gia đình thì ko phải vấn đề quá lớn.Thương hiệu thì em nghĩ như nhau cả thôi chứ ba cái con xe cỏ thì nói đẳng cấp làm gì anh em nó cười cho thối mũi.

• Like
Reactions: Long_Bong
Hạng B2
12/9/12
229
214
43
Thì bác cứ hỏi mọi người trên diễn đàn này đi em chỉ thấy fotuner chạy dịch vụ chứ santafe có lẽ đếm trên đầu ngón tay.

Trên diễn đàn này có bao nhiêu người chạy được santafe. Chỉ có anh hùng bàn phím là nhiều thôi.

Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Trên diễn đàn này có bao nhiêu người chạy được santafe. Chỉ có anh hùng bàn phím là nhiều thôi.
kakaka bác căng thế? hay sale của hãng nào ah?thôi em đi xách vữa tiếp đây để bác cào phím nhé:)

Tập Lái
3/9/20
15
4
3
35
santafe hơn cx8:
- Nam tính, mạnh mẽ hơn
-Máy dầu tiết kiệm nhiên liệu, khoẻ hơn
-Phụ tùng, bảo dưỡng rẻ hơn
- Ít bị hãng sập giá
Thua cái nội thất vs rộng rãi
Thương hiệu như nhau
E chọn santafe vì e ở chung cư, vứt xe dưới hầm chả bị ảnh hưởng mùi dầu :))

• Like
Reactions: thanthan
Hạng B2
26/2/15
296
231
43
Chắc giống sorento mới bác nhỉ giá cao lúc mới ra cao vút em đợi nó giảm 200tr em múc con nữa.Mua xe xong giảm giá con vợ cả nó càm ràm em cả năm nay.:(
Me too, xưa xúc con cx5 lúc đang còn 1039 tỉ, 1 tháng sau nó ra bản mới và giá bản mới tầm loanh quanh 800-900tr, tụt quần kéo lên ko kịp luôn bác , vợ nó cho ngủ ngoài xe cả năm luôn bác, bán mịa xe luôn sau 1 năm, nên giờ e lạy mấy bố Thaco luôn

• Like
Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Me too, xưa xúc con cx5 lúc đang còn 1039 tỉ, 1 tháng sau nó ra bản mới và giá bản mới tầm loanh quanh 800-900tr, tụt quần kéo lên ko kịp luôn bác , vợ nó cho ngủ ngoài xe cả năm luôn bác, bán mịa xe luôn sau 1 năm, nên giờ e lạy mấy bố Thaco luôn
hahaha thảm thế bác, bác giống sếp em mua cx5 bản 1 cầu 2.5 lăn bánh 1280 2 tháng sau ra mẫu mới giá giảm tụt quần.Em tính lấy sorento mới nữa mà hãi anh thaco quá nên tính cô hồn năm sau xúc.

• Like
Tập Lái
23/12/19
27
13
1
37
hahaha thảm thế bác, bác giống sếp em mua cx5 bản 1 cầu 2.5 lăn bánh 1280 2 tháng sau ra mẫu mới giá giảm tụt quần.Em tính lấy sorento mới nữa mà hãi anh thaco quá nên tính cô hồn năm sau xúc.
xe là tiêu sản mà, bài này hồi vinfast ra thì các bác cũng khóc. Nếu cứ ngồi canh giá thì tốt nhất ko mua xe ạ.
em đang nhắm i10 đi gia đình, chưa mua vì chưa có tiền, còn mua xong nó giảm bao nhiêu thì ko quan tâm nhé

• Like
Reactions: quannguyentsnct