Hạng B1
3/3/11
56
62
18
Tại sao Hyundai SantaFe dầu cao cấp 2.2 vượt doanh số Mazda CX-8, có phải do ngon hơn?

Em đang có CX-8 nhưng thấy mọi người chê CX-8 và khen Santafe nhiều quá (đặc biệt là bản máy dầu cao cấp AWD)

Với giá hiện nay thì bản cao cấp nhất của CX-8 là premium 2 cầu đã thấp hơn bản cao cấp nhất của Santafe máy dầu rồi

Vậy thì giá có thể nói là same same nhau, nhưng vì sao doanh số của con Santafe nó cao nhất phân khúc vậy các bác? vượt cả 2 ông lớn là Fortuner và Everest luôn rồi (gấp 3 CX-8 thì phải)... Ngoài cái vụ máy dầu tiết kiệm hơn, có cửa sổ trời, có lọc gió hàng 3 thì nó có gì vượt trội hơn CX-8 mà ai cũng khen vậy các bác?

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
14/12/14
325
309
73
35
Em đang có CX-8 nhưng thấy mọi người chê CX-8 và khen Santafe nhiều quá (đặc biệt là bản máy dầu cao cấp AWD)
Với giá hiện nay thì bản cao cấp nhất của CX-8 là premium 2 cầu đã thấp hơn bản cao cấp nhất của Santafe máy dầu rồi

vậy thì giá có thể nói là same same nhau, nhưng vì sao doanh số của con Santafe nó cao nhất phân khúc vậy các bác? vượt cả 2 ông lớn là Fortuner và Everest luôn rồi (gấp 3 CX-8 thì phải)... Ngoài cái vụ máy dầu tiết kiệm hơn, có cửa sổ trời, có lọc gió hàng 3 thì nó có gì vượt trội hơn CX-8 mà ai cũng khen vậy các bác?
mình đang cần mua.. CX 8 pre hay bit ai bán giới thiệu mình với.. mình cf anh em heb LH 0353572649

Mình đã đi khá nhiều xe, fortuner, sedona, santafe và giờ là cx8 bảng full, xin có mấy lời, trước tiên bác phải xác định cần mua xe mục đích gì và chở bao nhiêu người(luôn full 7 người nay 5), vì so cx8 và santafe thì căng lắm so sánh vậy chắc ae nói mình bênh cx8 vì mình đang đi cx8. Mình xin đánh giá sơ bộ như sau, về ngoại thất mỗi người mỗi ý không bàn,cx8 có mấy cái hổ trợ lái rất an toàn và mình đã trả nghiệm(chạy bị xe máy cắt đầu,báo Brake, mình không thắng, xe tự thắng ngay, đi cao tốc cực sướng.....) nội thất thì cx8 hơn santafe 1 trời 1 vực ,khi bác test drive 2 xe sẽ thấy ngay, độ rộng hàng ghế 3 thì sanfate con nít ngồi thôi(cấp cứu khi cần nhét thêm 2 người sau) còn cx8 thì 1m7 thoải mái khỏi lo rất thoải mái để đi đường dài, độ bền thì 2 em này như nhau khỏi phải nói, còn về tiết kiệm nhiên liệu thì santafe tiết kiệm kha khá so với cx8. Độ êm ái thì mình đánh giá cx8 cao hơn santafe, xin góp ý mấy lời cho bác chủ trước khi quyết định mua xe nhé.

Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Mình đã đi khá nhiều xe, fortuner, sedona, santafe và giờ là cx8 bảng full, xin có mấy lời, trước tiên bác phải xác định cần mua xe mục đích gì và chở bao nhiêu người(luôn full 7 người nay 5), vì so cx8 và santafe thì căng lắm so sánh vậy chắc ae nói mình bênh cx8 vì mình đang đi cx8. Mình xin đánh giá sơ bộ như sau, về ngoại thất mỗi người mỗi ý không bàn,cx8 có mấy cái hổ trợ lái rất an toàn và mình đã trả nghiệm(chạy bị xe máy cắt đầu,báo Brake, mình không thắng, xe tự thắng ngay, đi cao tốc cực sướng.....) nội thất thì cx8 hơn santafe 1 trời 1 vực ,khi bác test drive 2 xe sẽ thấy ngay, độ rộng hàng ghế 3 thì sanfate con nít ngồi thôi(cấp cứu khi cần nhét thêm 2 người sau) còn cx8 thì 1m7 thoải mái khỏi lo rất thoải mái để đi đường dài, độ bền thì 2 em này như nhau khỏi phải nói, còn về tiết kiệm nhiên liệu thì santafe tiết kiệm kha khá so với cx8. Độ êm ái thì mình đánh giá cx8 cao hơn santafe, xin góp ý mấy lời cho bác chủ trước khi quyết định mua xe nhé.
bác nhận xét vậy thì bác thienkhoi chửi sml đấy em mới cãi nhau vs bác thienkhoi so crv và cx8 pre , giờ là santafe và cx8 thì xác định là ăn gạch đá cả rổ kaka.Em đồng ý với nhận xét của bác cx8 bán chậm có lẽ xe mới ra mắt được hơn 1 năm nên nhiều người chưa biết thôi.Lúc em mua cx8 đắt hơn santafe hơn 100 củ giờ giá thấp hơn mới kinh chứ.