Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Thấy báo chí cứ um lên với vụ đổi GPLX từ Giấy qua PET. Thời hạn hoàn tất cho chương trình này là cuối 2014
Vấn đề ở chỗ những người như mình thì GPLX còn hạn đến 2018.
Vậy, bắt người ta đổi để làm gì??? Nếu để GPLX bằng giấy mà chưa hoặc không đổi thì sao??? Ông phạt tui về lý do gì???
Bất cập ở chỗ. Đi đổi mà bắt người ta khám SK, lệ phí, chụp hình, thời gian chờ đợi trong khi chủ trương này là tự mấy ngài đặt ra.
Các Bác có xoắn về vụ đổi chác này không? Còn tui thì không.

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
GPLX Pet như thẻ ATM, nó chứa thông tin cá nhân và tránh bị làm giả. Thẻ giả thì cũng có rồi nhưng kiểm tra thì nó ko chứa thông tin. Thẻ Pet nhỏ gọn, bền, thẩm mỹ. Bác có thời gian rãnh rỗi, sức khỏe tốt, nhiều tiền...thì không đi đổi cũng được.

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
GPLX Pet như thẻ ATM, nó chứa thông tin cá nhân và tránh bị làm giả. Thẻ giả thì cũng có rồi nhưng kiểm tra thì nó ko chứa thông tin. Thẻ Pet nhỏ gọn, bền, thẩm mỹ. Bác có thời gian rãnh rỗi, sức khỏe tốt, nhiều tiền...thì không đi đổi cũng được.
Ơ, đá đểu nhau à??? Hận đó nha.
Vấn đề ở chỗ khi anh thay đổi thì đừng thò vào túi của người ta. Nếu thẻ PET bền, tiện dụng thì tự người ta đi đổi.
Ở đây họ bắt theo lộ trình bắt mình bỏ tiền trong khi thẻ cũng mới đổi mới bực chứ. Thay vì đổi đến hạn hoặc miễn phí thì ai nói

Hạng B1
13/6/14
73
4
8
41
TP Vũng Tàu
Em cũng đang quan tâm tới vụ này.
Đổi sang thẻ Pet thì có phải mang hồ sơ gốc tới nộp không? Thời gia mất bao lâu? Em thi ở Hà Nội, giờ đổi ở Vũng Tàu có được không các bác nhỉ?

Hạng D
7/1/14
1.001
5.959
113
Em cũng đang quan tâm tới vụ này.
Đổi sang thẻ Pet thì có phải mang hồ sơ gốc tới nộp không? Thời gia mất bao lâu? Em thi ở Hà Nội, giờ đổi ở Vũng Tàu có được không các bác nhỉ?
Không phải mang hồ sơ gốc nhé bác, bác mang hai ảnh 3x4 đến (nếu khám sức khỏe tại chỗ) còn ko có DV khám tại chỗ thì mang theo 01 ảnh, khác tỉnh chắc mấy hơn 2 tháng

HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Em cũng chưa đổi, cũng đang lăn tăn vì bằng em hạn đến 2022 lận. Em cũng đồng ý với bác chủ là chuyển sang thẻ PET theo lộ trình cấp đổi lại khi bằng hết hạn, chứ làm kiểu bắt buộc song thu phí thì không khác nào cướp có pháp luật bảo vệ.

Hạng D
2/2/12
1.080
1.470
113
Mars
Em thấy đổi cũng được mà. GPLX cũ vừa xấu vừa dễ rách, thông tin có phần tràn lan, khó quản lý. Quản lý tập trung dễ kiểm tra hơn. Nhiều người ko ép đổi thì ko bao giờ làm nên em nghĩ có áp lực tí họ sẽ đi làm. Em cũng đổi và gộp cả 2 lại rồi. Chả thấy gì là bất tiện vì hiếm khi em bị chỉ gậy :D cả 2B lẫn 4B.

Hạng B1
25/2/13
71
38
18
37
Các bác cho e hỏi luôn, bằng lái e tháng 5 năm 2015 là hết hạn vậy theo như lộ trình bắt phải đổi thì giờ e đổi và tới tháng 5/2015 e lại đổi nữa àh? Bác nào có cao kiến cho e xin, e cảm ơn.