Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu
RE: Tại sao Magnus không bán chạy?

Trích đoạn: t549665

Nhưng mà với giá tiền tương đương Altis thí Magnus là sự lụa chon khôn ngoan. Tôi cho rằng Xe HQ với Nhật thuộc dòng châu Á na ná như nhau cho nên cứ rẻ là chơi còn bao giờ nhiều tiền thì cứ Bi với Mec mà quất.
Xe HQ với Nhật thuộc dòng châu Á na ná như nhau ,vậy thì Đức và Ý thuộc dòng châu Âu na ná như nhau , cứ Fiat Siena mà quất, rẻ hơn Bi và Mer nhiều ...

Hạng B1
31/7/06
63
0
0

Em nghĩ sai lầm chính là ở chỗ GM không đổi tên thương hiệu tại việt nam
các bác thử kiểm tra xem giá xe của GMdaewoo ở nước ngoài khi lấy thương hiệu khác xem nhé.
Ở việt nam thì thị hiếu thích Toyota nên mới chê xe GMdaewoo và cho là xe rẻ tiền.
Lưu ý các bác trước khi chê xe gì nên tham khảo giá xe cùng loại bán ở nước ngoài đã chứ đừng
vội đánh giá xe trong nước xe này hơn xe khác.Em thấy ở việt nam mình bọn GMdaewoo là bán
giá xe thật nhất với giá trị so với các hãng khác đó.

Hạng C
18/3/05
651
12
18

Dáng xe kiểu...ông chủ, mà người VN đã là "ông chủ" thì lại không thích Daewoo, vậy thôi ạ.

Hạng C
1/10/05
848
58
28
53

Dáng xe kiểu...ông chủ, mà người VN đã là "ông chủ" thì lại không thích Daewoo, vậy thôi ạ.

Tôi có anh bạn là chủ một nhà máy sx thuốc tây, thu nhập hàng năm tính bằng USD cũng 7 con số. Vậy mà hắn vẫn dùng một con Lanos 2000 và suốt này khen xe tốt.

Tập Lái
10/4/06
15
1
0

Nếu vậy thì đổi từ Daiwoo Magnus sang Chervolet Magnus sẽ cải thiện được tình hình chăng?Từ Kim Chi sang tên Mẽo mà?:mad:Sao họ ko làm nhỉ???

Hạng C
1/10/05
848
58
28
53

Theo tôi đó là sai lầm của GM sau khi mua Daewoo. Họ nghĩ thị trường Việt Nam quen với các tên DW hơn nên để là GM Daewoo. Còn ở các nước khác nó đổi hết sang Suzuki, Buick, Holden v.v rồi.

Hạng C
18/3/05
651
12
18

Hình như Magnus là xe con đẻ của Daewoo đấy các bác, nó khác với Lac là của GM.

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: tagia
Tôi có anh bạn là chủ một nhà máy sx thuốc tây, thu nhập hàng năm tính bằng USD cũng 7 con số. Vậy mà hắn vẫn dùng một con Lanos 2000 và suốt này khen xe tốt.
Chuyện này khó nói lắm bác, em biết có người xây biệt thự to đùng cho thuê, rôi thuê 1 căn khác bé tẹo cả nhà ở, và em hỏi tại sao, họ nói là họ thích vậy !!!:D

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Em có mấy người nhà mua nhà PMH bỏ ra tới triệu USD để mua nhà nhưng bỏ tiền thuê tưới cây hàng tháng thì không chịu...:D

Hạng C
11/7/06
719
2
16
53

Trích đoạn: belancer

Hình như Magnus là xe con đẻ của Daewoo đấy các bác, nó khác với Lac là của GM.

Không đúng! cả hai đều là của Daewoo nhưng được phê chuẩn thiết kế bởi GM và cả Suzuki nữa vì GM Daewoo được sở hữu bởi cả Suzuki nữa đấy