Hạng D
3/9/08
4.594
47.023
113
Ông bố trẻ nói:
Dòng xe Toyota đi rất nhức đầu, nhất là camry LD, rồi đến Innova, Altis, Vios, Yaris, ngay cả xe cở bự Sienna cũng dễ say xe, xe HQ thì em chưa đi nhiều nhưng chiếc Fortunna (xe nhập ) của Toyota không thể so sánh với Santa Fe về độ đầm, cách âm, nội thất, cảm giác lái...

Em có thằng bạn cũng khá, ngày trước năm 2004 nó chạy Bim318 nó khen lắm, em bẩu con này sao êm bằng 525i!!! Nó bảo êm quá như 525i tao đi nhức cả đầu....mãi gần đây em gặp lại, hắn giàu hẳn ra và chạy con E300, em nhăn răng cười nói: đi xe này mày không sợ bị nhức đầu hả??? Hắn lại bảo cũng nhức nhưng mà nhức cái khác mày ơi:D Đúng là thiên hạ cái lưỡi không xương nhiều đường lắc léo:)

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
trungdq nói:
Anh Thành cũng cho biết thêm: Qua sự việc này gia đình chúng tôi chân thành cảm ơn Báo điện tử VTC News đã vào cuộc và giúp gia đình tôi có được chiếc xe như mong muốn.

Trên tinh thần là phải vùi dập KH 1 trận đã . Nhưng cái lạ là anh Thành này vẫn zui mới chết chứ [:O]

Hạng D
27/2/08
1.095
309
83
53
Đà Nẵng
ABC
CHo em ý kiến nhé. Với 1 dòng xe khác là Kia Forte em đang chạy nhé
1/ Nhiên liệu: Forte đỡ hao hơn Altis. Đường trường em đi 7l/100km. trong thành phố 10l/100km.
2/ Nội thất & Option thì Forte hơn hẳn Altis, Forte có smart key,USB, sun roof, blue tooth, tích hợp vô lăng, và 1 lô thứ option khác nữa...
3/ Ngoại thất thì Forte có vẻ trẻ hơn Altis. Altis hơi già theo nhiều bác đánh giá, dĩ nhiên màu bạc thì đỡ hơn chứ đen thì...quá già.
4/ Tính năng cơ bản thì 2 em như nhau. Hình như lốp Forte 215 đi bám đường hơn Altis 195.
5/ Bảo hành bảo dưỡng thì hệ thống Trường Hải cũng như Hyundai đều làm tốt, giá cũng rẻ mạt. Phụ tùng em soi giá còn rẻ hơn Toy.
6/ Giá: quan trọng là giá Forte rẻ hơn Altis tới gần 200 triệu.
7/ Dễ bán: Altis dễ bán hơn Forte trong thời điểm này. Lỗ dĩ nhiên là có tuy nhiên có thể Altis đỡ hơn Forte tầm 1-2K. Nhưng trước bạ Altis lại đắt hơn Forte khoảng 20 chai. Tính ra cũng thế?
Em đã đi Altis và vẫn Vote cho Forte trong tầm tiền 600T.
[/quote]

Có những tính năng chả mấy khi dùng đến nhà SX cũng thêm vào để câu khách !
Cũng như điện thoại Tàu, đủ chức năng, lại thêm những tính năng mà cả Iphone, Nokia... ko có mà lại rẻ cực kỳ.
Cái xe ngon thì nên so sánh bằng chất lượng, dịch vụ... chứ đừng khoe phấn son !
Tiền nào của ấy thôi. Xài vài năm thì biết à...
[/quote]

Thêm 1 cụ ý kiến nữa,
Hồi em mới lái xe, ngồi con xe đời 94-95 là sướng rồi, chỉ biết chạy thôi, thấy nó sao mà êm hơn các con xe dạy lái thế!
sau dần dần có cơ hội chạy xe khác như Vios, Altis, Camry, C200.. và ké em E300 gần đây..... Chắc cụ chưa ngồi những dòng xe cao cấp. Hơn nhau chủ yếu là các option trên xe thôi ạ.!
Còn về dịch vụ cực kỳ hài lòng, các gara của Trường Hải hay Hyundai vắng vẻ, khách như thượng đế...Chạy Cam vào các gara hãng xe đông nghẹt nên đôi khi cũng khổ đấy !!!
Bác lục lại bài viết của bác adco về Camry 3.5Q cảm nhận nhé, và các option trên xem Cam.
Bác nói thế bác adco buồn đấy...

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
waterski nói:
Bác lục lại bài viết của bác adco về Camry 3.5Q cảm nhận nhé, và các option trên xem Cam.
Bác nói thế bác adco buồn đấy...

:D:D:D ấy chết , sao bác lại lôi em vào ;)
...
Em thì thế này các bác à , xuyên suốt từ lúc mới tham gia OS cho đến nay , các bài của em đều hướng tới sự ôn hoà . Tuy nhiên khi cần tranh luận em cũng đu theo tới bến :) Nhưng khg phải để cho rằng chiếc xe mình đang xài là số 1 mà chỉ là làm sáng tỏ vấn đề nhiều người đánh giá khg đúng thực chất của vấn đề . Nhất là em đang xài xe LD , 1 dòng xe mang khá nhiều tai tiếng nhưng nó cũng có những mặt tích cực của nó chứ khg phải là vô bổ .
Ngoài chuyện đó ra em tôn trọng sự lựa chọn của người khác . Vì mỗi người có 1 quan điểm khác nhau , quyền công dân cũng = nhau nên khg thể ép như kiểu xxx ép dân được .
Chuyện ópt ít hay nhiều cũng vậy , cái thời em tranh luận rất nhiều về cam Mẽo hay cam LD cũng xoay quanh cái chuyện này . Khởi đầu từ cuối năm 2006, khi mà camry thế hệ mới bắt đầu vào VN. Người thì cho đó là xa xỉ , thích thì lắp thêm mấy hồi . Người thì nói opts mới thể hiện đẳng cấp của xe , mà khg phải cái nào thích là được nhé . Cuối cùng thì sao , cả 2 dòng đều bán vèo vèo từ hơn 3 năm nay . Có thằng nào ế đâu ?.
Em nhắc lại chuyện cũ vì thấy các bác tranh luận giữa xe Hàn như i30 , forte và altis cũng xoay quanh câu chuyện giống camNK và camLD
Gay gắt với nhau trồng cây zi`, nuôi con zi`, đi xe zi` cũng chẳng tới đâu mà anh em cứ kê nhau thật mất zui .

Tập Lái
4/12/09
6
0
0
Altis 2009 chay rat tot,. nhung tay lai chay khong ngon, co cam giac xe lao chao va moi tay

Hạng B2
25/8/08
110
8
20
em có con toy altis 03 định lên 09 không biết phải thiệt hại bao nhiêu ,bác nào có nhu cầu trao đổi phone cho em 0982489311

Hạng B2
25/8/08
110
8
20
em có con toy altis 03 muốn lên đời 09 thiệt hại khoản bao nhieu obama có bác nào nhã ý đổi vợ phone cho em 0982489311

Hạng B1
7/12/09
63
2
18
ok, man

Captiva 30K nói:
Em đang chạy em này, nó chung ổn cả nhưng bác nào nói êm thì em nói là quá ồn, tiếng cán vỏ nghe quá rõ.