Hạng F
5/3/05
8.717
73.252
113
đây
To là to, nhỏ là nhỏ.
Đem 1 trường hợp đặc biệt để kết luận cái chung là một lỗi ngụy biện phổ biến.
Nếu bác đã từng chạy HB, hãy thống kê bao nhiêu lần bác chở đồ lớn mà không thể cho vào cốp sedan.
Nếu số lần đó nhỏ hơn 50% thì thôi đừng nói nữa. Với tôi thì số lần đó là khoảng 1 phần ngàn.
thưa anh, đây không phải ngụy biện,
đây là một trong các lý do trả lời cho câu hỏi của anh thớt, và lý dó đó nó đúng trong một số trường hợp

giống như hỏi tại sao mua vespa trong khi nó lỗi đầy ra, người ta sẽ nêu lý do nó sang trọng, việc đó thì liên quan gì tới anh đi SH cũng xông vào cho rằng SH mới sang và chảnh hơn?

ở đây đang đi tìm đáp án, người ta có thể đưa ra các ưu điểm gộp lại thành lý do thuyết phục cho vấn đề, làm gì phải cay cú trọc phú với ngụy biện

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40
Túm lại là mua xe theo sự tiện dụng và mẫu mã thiết kế , đối với em HB tiện dụng hơn sedan được cái cốp .

Hạng B2
20/6/07
286
1.550
93
Em không chụp mũ nhé bác tuanle
Luận điểm cốp sedan to hơn nên chở được nhiều đồ hơn.

Trong 1 phần ngàn lần chở đồ, thì cốp hb tiện dụng hơn.
Đem cái trường hợp đặc biệt hiếm gặp (khi cần chở tủ lạnh) để nói là cốp hb tiện dụng hơn là ngụy biện.
Chỉ đúng với bác khi bác thường xuyên chở tủ lạnh thôi

Hạng D
30/5/12
2.632
5.833
113
Em ơi Sài Gòn phố
Em không chụp mũ nhé bác tuanle
Luận điểm cốp sedan to hơn nên chở được nhiều đồ hơn.

Trong 1 phần ngàn lần chở đồ, thì cốp hb tiện dụng hơn.
Đem cái trường hợp đặc biệt hiếm gặp (khi cần chở tủ lạnh) để nói là cốp hb tiện dụng hơn là ngụy biện.
Chỉ đúng với bác khi bác thường xuyên chở tủ lạnh thôi
Cơ mà em thấy kể cả HB có chở được tủ lạnh đi nữa cũng ko ai nhét cái tủ lạnh vào HB, nhét xong đi đến nới cần chở, lôi được ra thì rách hết ghế, trầy hết nội thất chi bằng thuê 1 chú xe ôm chuyên dụng hoặc 1 chiếc xe ba gác / xe lôi chở đến tận nhà mất 300k là cùng. Còn nói về chở những vật dụng gia dụng hàng ngày sử dụng trong gia đình thì HB thua xa sedan, chỉ số dung tích cốp đã nói rõ điều này.

Nhìn lại mẫu mã của các xe có 2 dòng Hb và sedan thì đúng là mẫu mã của HB đẹp, có nét và cá tính hơn, đặc biệt là đối với phụ nữ mà quyết định mua xe của đàn ông thì bị chi phối nhiều bởi người phụ nữ ( giá tiền, màu sắc, kiểu dáng) nên chắc là vì lí do này nên HB được chuộng hơn, bán chạy hơn ?

Hạng B2
21/12/09
132
92
28
"Nhìn lại mẫu mã của các xe có 2 dòng Hb và sedan thì đúng là mẫu mã của HB đẹp, có nét và cá tính hơn, đặc biệt là đối với phụ nữ mà quyết định mua xe của đàn ông thì bị chi phối nhiều bởi người phụ nữ ( giá tiền, màu sắc, kiểu dáng) nên chắc là vì lí do này nên HB được chuộng hơn, bán chạy hơn ?"
Đi hb phải sợ vợ không bác @bullkeo ?

Không phải sợ vợ mà là đi ké xe vợ =)

• Like
Reactions: huyhoangdn
Hạng B2
20/5/15
402
496
93
Ủa, sao em ra đường thấy sedan nhiều hơn hẳn hatchback nha. Em đi Đại Lộ Đông Tây mỗi ngày.

Vậy thì em sẽ hỏi là: tại sao ở Việt Nam những người đi Đại Lộ Đông Tây chuộng sedan hơn, còn những nơi khác trong Việt Nam lại chuộng hatchback hơn?

Hạng B2
1/10/12
202
132
43
Tùy sở thích mỗi người thôi.em thì cứ sedan thôi,vì mỗi lần đi xa thường ₫èo theo vợ cả vs f1,hành lý mang theo nhiều,đồ ăn thức uống bỏ cốp sau sedan ₫ỡ mùi.có khi chở full nguời nữa khỏi lo hàng lý không chỗ để.hi.hi

• Like
Reactions: bullkeo
Hạng D
30/5/12
2.632
5.833
113
Em ơi Sài Gòn phố
Tùy sở thích mỗi người thôi.em thì cứ sedan thôi,vì mỗi lần đi xa thường ₫èo theo vợ cả vs f1,hành lý mang theo nhiều,đồ ăn thức uống bỏ cốp sau sedan ₫ỡ mùi.có khi chở full nguời nữa khỏi lo hàng lý không chỗ để.hi.hi
Vâng, đó chính là lí do em mở thớt để hỏi về thị hiếu của người dùng ô tô, tại sao lại thích HB hơn trong khi Sedan cùng đời, cùng option, giá tiền rẻ hơn, tiện dụng hơn thì lại ko được chuộng?

• Like
Reactions: asam1779