Hạng B2
13/9/16
366
744
93
41
Ko bác, tại quy hoạch toàn khu Thủ Thiêm từng ô đất xây cao nhất bao nhiêu tầng phải đúng quy hoạch đã duyệt. Tiếc là do mấy ông thành phố không gợi ý điểm nhấn trc khi ra đề cho anh tư vấn nước ngoài.
Thật sự là ko có ô đất nào hai mặt giáp kênh mà vòng bao ngoài kế cận là ngã tư trục chính như ô 6-9 Sadora, thêm trực diện Hồ trung tâm và quảng trường..., thêm nữa là nhìn bốn mặt xa đều thấy sông SG! Vị trí này phải trồng cái tháp như Landmark81 mới đúng đô!
Quan điểm của anh giống anh gì gì bên kia sông nhỉ :)
TT đã có điểm nhấn là Em 86 tầng rồi( lúc đầu dự dịnh làm đài quan sát ) cần gì lắm điểm nhấn thế anh.
Vị trí của sadora gần như tâm của đường tròn ranh giới Thủ Thiêm và sông SG. Cắm 1 cây đinh cao nhất tại đó thì toi về mặt phong thủy.
Về giao thông thì cũng ko có lợi khi nằm ngay giao lộ trục Bắc Nam- Đông tây, tập trung mật độ cao về đây không phải là lựa chọn tốt.
Cái hay nhất của Sala là tuân thủ gần như tuyệt đối QH 1/500, Ban quản lý TT cũng rất chắc tay, phát triển có bền vững hay không cũng từ đây mà ra.

Hạng D
11/1/09
3.654
7.525
113
nơi xa lắm
Chốt căn nào vậy bác ! :D
thiết kế bên CII đều có lối đi riêng, sảnh riêng, thang máy riêng. Tiện ích sadora sao so sánh đc bác. bên này 107 căn trên tổng gần 2 ha. bao gồm thương mại, khu đa chức năng. hồ bơi, tiện ích đầy đủ. mật độ cực kỳ thấp. mặt tiền NCT và ven hồ trung tâm 2 tuyến chính thủ thiêm, có cả 1 làn đậu xe riêng 3m tiếp cận thương mại cực kỳ dễ. sân trong toàn khu xe có thể đi vào tận nơi.
Bác lấy sadora so sánh thì nhớ lấy giá 2 thằng so với nhau luôn nhé!

Hạng C
25/10/16
984
3.423
93
Gia Định Thành
Chốt căn nào vậy bác ! :D
thiết kế bên CII đều có lối đi riêng, sảnh riêng, thang máy riêng. Tiện ích sadora sao so sánh đc bác. bên này 107 căn trên tổng gần 2 ha. bao gồm thương mại, khu đa chức năng. hồ bơi, tiện ích đầy đủ. mật độ cực kỳ thấp. mặt tiền NCT và ven hồ trung tâm 2 tuyến chính thủ thiêm, có cả 1 làn đậu xe riêng 3m tiếp cận thương mại cực kỳ dễ. sân trong toàn khu xe có thể đi vào tận nơi.
Anh biết rồi còn hỏi nữa à. :p

• Like
Reactions: saigon1969
Hạng B2
13/9/16
366
744
93
41
Chứ các bác ko thấy là toàn Sala chỉ có cái tên Sadora hót nhất , kkkk

vì nó là hàng có nhiều giao dịch nên hot anh ơi.
còn kiểu như sarica, sarina. mua 1 phát là ôm luôn mà hình như người mua ko có nhu cầu mua đi bán lại. :) chủ đầu tư chỉ có bán được và chưa bán được, ít đất cho thị trường thứ cấp.