Hạng D
23/8/08
3.142
1.833
113
45
Theo em thịnh hành là do chính sách. Bên đó họ được chở đồ, chở người thoải mái. Sang đó rất dễ dàng thấy xe bán tải chở trên thùng sau cả chục người ngồi lố nhố. Nghĩa là rất thực dụng trong đời sống. Trong khi bên mình thì rất hà khắc, do vậy xe bán tải ở VN chủ yếu dành đi chơi.

Hạng C
15/6/16
844
1.121
93
40
Ng Thái và Mỹ mê bán tải vì tính thực dụng. Người VN mê bán tải vì lái bán tải tự nhiên thành ông nội :rolleyes:
Có gì đó bạn lầm, mình khẳng định với bạn là tới 95% người mua bán tải ở VN có nhu cầu chở hàng nhẹ nên mới mua. Thực ra đi bán tải chỉ sướng cái người lái, còn lại hành khách chẳng sướng gì, đó là chưa kể giảm sóc bán tải khá cứng. Nhưng bạn không thể nhìn thấy những chiếc bán tải ở VN chở khủng như bên Thái vì khi cần chở nhiều, khối lượng lớn VN dùng xe thuần tải, cuối cùng ở VN đố bạn dám chở hàng cồng kềnh như bên Thái bằng xe bán tải vì sẽ bị xử phạt do thiếu an toàn.

• Like
Reactions: Toietmoi
Hạng C
15/6/16
844
1.121
93
40
Theo em thịnh hành là do chính sách. Bên đó họ được chở đồ, chở người thoải mái. Sang đó rất dễ dàng thấy xe bán tải chở trên thùng sau cả chục người ngồi lố nhố. Nghĩa là rất thực dụng trong đời sống. Trong khi bên mình thì rất hà khắc, do vậy xe bán tải ở VN chủ yếu dành đi chơi.
Nói thật chứ nhiều bạn ca ngợi cách dùng bán tải bên Thái chứ đánh giá khách quan thấy kém an toàn bỏ mịa. VN mình khi xe lưu thông mà trẻ con thò cổ ra cửa sổ trời đã bị ném đá rồi, thử hỏi chở người trên thùng bán tải nó tiềm ẩn nguy hiểm biết chừng nào. Tôi đố ông nào dám chở hàng cồng kềnh trên bán tải như bến Thái mà chạy từ Hóc Môn, Củ Chi về tới Tiền Giang mà các xxx không bắt đó.

• Like
Reactions: Toietmoi
Hạng D
9/7/09
1.754
962
113
Xe ô tô ở Việt Nam dùng để chở gia đình đi chơi, đi học, đi làm che mưa nắng chứ đâu có chở hàng nhiều. Xe bán tải chủ yếu dùng cho nông thôn là chính mà nông thôn VN thì xe thồ và xe 3 bánh TQ giá rẻ làm chủ rồi!

Hạng D
24/8/07
1.663
2.719
113
bên đó có chạy ngược chiều trên làn cao tốc 120km/h không anh, hay đi số R trên cao tốc?

Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.434
18.074
113
Lâm Đồng
Quan điểm tiêu dùng của người Thái mà lại vào forum người Việt hỏi là dở rồi.

Chủ thớt qua diễn đàn otobangkok hỏi thử xem sao.
Cũng là một đề tài hay để ae mình thảo luận mà anh

Hạng C
25/10/20
786
936
93
Hồ Chí Minh
www.shopee.vn
Có gì đó bạn lầm, mình khẳng định với bạn là tới 95% người mua bán tải ở VN có nhu cầu chở hàng nhẹ nên mới mua. Thực ra đi bán tải chỉ sướng cái người lái, còn lại hành khách chẳng sướng gì, đó là chưa kể giảm sóc bán tải khá cứng. Nhưng bạn không thể nhìn thấy những chiếc bán tải ở VN chở khủng như bên Thái vì khi cần chở nhiều, khối lượng lớn VN dùng xe thuần tải, cuối cùng ở VN đố bạn dám chở hàng cồng kềnh như bên Thái bằng xe bán tải vì sẽ bị xử phạt do thiếu an toàn.
Kkk, bác chạy bán tải hay sao mà căng z bác :))

Hạng B2
14/2/15
429
679
93
Quan trọng là bán tải bên Thái nó chở được 10 người còn ở Đông Lào thì chỉ 5 người, ko nói chuyện chở đồ ở đây :D
trước cho giờ hết cho rồi, nhiều vụ tai nạn nguyên band ngồi sau chết sạch nên Thái đã cấm

• Haha
Reactions: Thanh Van and Mr Oz
Hạng C
10/2/09
839
1.089
93
Chắc bọn Thái nó cày ruộng nhiều nên nó cần xe lội ruộng ok