Hạng B2
4/4/14
413
297
63
ko nói gì vụ biển dài nhỉ , nghe nói xe sài 2 biễn dài cũng bị csgt làm khó

Hạng F
29/10/16
11.560
22.046
113
Pháp
Về vấn đề khôn lõi thì tuỳ. Nhưng em chỉ viết về vấn đề kỹ thuật mà thôi.
Phải biết là phạt nguội từ các bảng số xe do đó phải hiểu
  • Chụp bằng hình bình thường, trên các giao điểm, đèn đỏ, ngược chiều, tức là hình hay quay phim
  • Chụp vận tốc, tức là vừa radar vừa chụp hình
  • Chơi bản số ma ....
Do đó nếu như chụp hình thì họ có thể dùng loại sơn phản chiếu
Còn radar thì có loại sơn phản xạ lại sóng radar, thậm chí có những máy dò sóng radar
Còn bản số ma thì tuỳ, nếu nhà và công ty có vài chiếc thì ... tôi kh bàn đến chuyện nầy

Và cái hay của 2 trên 3 điển trên thì khi đến gần thì bản số vẩn bình thường.
Vậy bí mật nó nằm ở đâu ?

Xin mời các bác xem phần 1
Phần 2
Phần 3
Phần 4
Phần 5

Hay xem trong phime Taxi 3 là thí dụ

Ở các quốc gia tây phương (nhất là Canada, Liên bang Nga) thường có trò chơi nầy.

Nhưng em khuyên thì đừng bao giờ biết luật mà phạm luật nhé các bác .... Tuỳ theo quốc gia , Có thể ở VN phạt 1 triệu, nhưng có nhiều quốc gia có thể là một gia tài lớn, và ngồi tù dể như chơi, mất cả bằng lái.

Em thì xữ dụng GPS Waze, các bạn có thể tìm hiểu trên mạng và những chương trình khác .

Do đó bài viết nầy của em chỉ để tìm hiểu về kỹ thuật mà thôi, mục đích là hiểu biết,

Nhớ khi cầm lái, đừng sai luật, cả gia đình bạn nằm trong tay của bạn đó .

Thân chúc các bạn OS một năm mới vui vẽ và thịnh vượng .... Thân !

Hạng C
5/12/16
527
776
93
41
Chưa thấy tình trạng này ở SG và các tỉnh lân cận, ko biết có lây lan vào trong này kiểu lách luật này ko nữa.
Các trường hợp này các bác tài khác nên mạnh tay chụp lại ảnh khi có cơ hội và đưa lên các nhóm hội để ngăn chặn tình trạng này. Lỡ có xảy ra va chạm rồi bỏ trốn thì cũng biết đường mà truy vết.

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Chưa thấy tình trạng này ở SG và các tỉnh lân cận, ko biết có lây lan vào trong này kiểu lách luật này ko nữa.
Các trường hợp này các bác tài khác nên mạnh tay chụp lại ảnh khi có cơ hội và đưa lên các nhóm hội để ngăn chặn tình trạng này. Lỡ có xảy ra va chạm rồi bỏ trốn thì cũng biết đường mà truy vết.
Mình gặp Ỉn ở Lý Tự Trọng Q.1 , gặp Vios ở chânn cầu vượt Lăng Cha Cả, cả 2 anh là Vinasun cùng cạo nền sơn trắng, lòi màu nhôm kim loại. Số sửa.

Hạng D
25/8/16
2.756
5.767
113
ko nói gì vụ biển dài nhỉ , nghe nói xe sài 2 biễn dài cũng bị csgt làm khó
Vụ này sai nghen, xe em CSGT cấp 2 biển dài, vậy tụi nó tự phạt mình à.