Hạng F
29/10/14
8.533
11.206
113
Trước giờ cứ tưởng thu phí qua cầu Rạch Miễu, ai ngờ hết hạn thu lại auto chuyển qua thu phí "nâng cấp QL60", mình quê Bình Đại qua cầu rẽ trái thì có dùng QL60 đoạn nâng cấp đâu mà cũng đè đầu thu, tình huống này giống trạm thu Xa lộ HN quá, đường làm 1 nơi trạm thu 1 chỗ bất chấp để tận thu mà vẫn trơ gan cùng tuế nguyệt, sau vài năm lại có đồng chí vào lò vu vơ lí do "vi phạm nguyên tắc tập trung dân chủ, gây bức xúc dư luận bla bla...."
Nói nhỏ thôi. Mấy bữa nữa làm đường ngoài Hà nội nhưng đặt trạm thu phí trong Sài gòn bây giờ

Hạng F
27/6/12
5.023
11.757
113
Dạ, bọn Em làm ăn có cúng kiếng đầy đủ Em mới dám làm :(
Mấy món này dự án dài hơi. Và có barem chia thịt hết rồi. Muốn đổi cũng không đổi ngay được. BOT minh bạch chắc chưa xuất hiện kịp trong thế hệ anh em mình. Mấy anh có điều kiện ráng ngậm sâm chờ thử xem sao nhen.

• Wow
Reactions: camapsaigon
Hạng F
28/8/19
6.695
11.380
113
Palm Beach, Florida, US
Nói nhỏ thôi. Mấy bữa nữa làm đường ngoài Hà nội nhưng đặt trạm thu phí trong Sài gòn bây giờ
Anh Gạch cứ nói vui nghe tưởng hài chứ bản chất nó đúng là vậy!
Chứ ko thì lấy tiền đâu ra xây cao tốc to và đẹp cho Cao Bằng, Lạng Sơn, Quảng Ninh???

• Like
Reactions: xlive
Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
BOT đã nói rõ lý do là tránh rường hợp tx rẽ vào 2 bên chân cầu né trạm thu phí, cái này gọi là thà giết nhầm còn hơn bỏ shit. Muốn thu phí 2 trạm phụ thì nâng cấp đường ở 2 trạm này đi có vậy thôi mà ko làm dc ;)

Hạng F
28/8/19
6.695
11.380
113
Palm Beach, Florida, US
BOT đã nói rõ lý do là tránh rường hợp tx rẽ vào 2 bên chân cầu né trạm thu phí, cái này gọi là thà giết nhầm còn hơn bỏ shit. Muốn thu phí 2 trạm phụ thì nâng cấp đường ở 2 trạm này đi có vậy thôi mà ko làm dc ;)
Câu chính xác là " Thà đớp nhầm còn hơn bỏ Shit" nhé. Em Oz dùng động từ sai, bạo lực... 3đ...về nhà quì gối :cool:

Hạng C
11/1/15
611
561
93
Hanoi, Vietnam
Chưa có anh Bot nào vào lò nên vẫn ngoan cố lắm. Muốn thu phí cả đời là quá tham lam. Tất cả đều là Bộ gtvt đứng sau

Hạng B2
18/2/21
282
2.542
93
Bữa em vào cù lao Thới Sơn chơi cũng có nhân viên chặn xe xé vé. Em tưởng đâu là phí qua cầu nên cũng nộp 29k.

Nghĩ lại thấy mình ngu quá. Huhu. Còn chưa tới trạm thu phí nữa.