Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
Làm gì có bố nào lái cứu hộ mà dám giao xe cho người lạ k quen biết còn vô cớ chặn đường mình trong khi k có 1 cuộc gọi nào cho người thuê minh.
Đọc hết tên tuổi, địa chỉ, số điện thoại. Lại có cả chìa khóa nữa pác ơi.

Hạng F
7/8/17
7.467
10.167
113
Đọc hết tên tuổi, địa chỉ, số điện thoại. Lại có cả chìa khóa nữa pác ơi.
Thật sự để chắc chắn thì phải gọi cho người thuê mình trước. Đi làm biết mặt chủ thôi chứ mấy cái râu ria làm sao mà quản dc a. Mới hôm bữa đây e còn nhận cuộc gọi nói là ng của ngân hàng nhận rút tiền từ thẻ tín dụng ra tiền mặt để mình sài còn khoản trong thẻ chuyển sang trả góp. Nó biết cả hạn mức còn lại trong thẻ luôn cơ. E thì k làm việc với nó vì nó k gọi bằng sdt của ngân hàng, xong gọi lên tổng đài nh hỏi thì lại bảo k có.

Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
ca này ra toà xử chứ biết sao giờ . hợp đồng vận chuyển miệng là 1 bất lợi . tự giao trả xe không biên bản giao nhận là bất lợi thứ 2. Ca này bên vận chuyển thua 70% .nếu CA ko truy ra được ai đã vô hãng làm chìa khoá x2 . còn thông tin chủ xe nó nắm được nó mới lừa . xe chủ có thế đã từng cho thuê xe nên nó nắm hết thông tin
- Còn nếu xui nữa .Vin nó mà làm Smart key hàng tàu khựa dỏm .nó tự hack nó làm chìa là bỏ mịa ae Vin

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/10/16
11.581
22.214
113
Pháp
Em mà là ..BH thì phán 99% là chủ xe, vì xe ..hư sau đó lại lấy xe chạy được là có thể có vấn đề. có thể lấy tiền bảo hiểm về mất xe chăng ?

Còn vụ chôm xe thì ....bên em thì nó có nguyên .... chiếc xe cứu hộ, câu luôn qua đông âu ....
Cũng có màng ....phá xe, đốt xe rồi BH đền nguyên chiếc như mới luôn (tuỳ theo đóng BH thế nào)
Cũng có trò ....lái qua đông âu, bán ...rồi về khai BH là bị mất

Em bị một lần, lúc đi chơi qua Đức bằng chiếc xe thứ 2, còn chiếc thứ nhất để ở nhà, khi về thì biến mất ... sau đó em khai cảnh sát, và sau cùng cảnh sát cũng tìm ra... mất cha 4 bánh, kính thì bể, BH đền mua xe khác ....

Do đó nếu có hệ thống định vị cũng hay, và thường các BH yêu cầu điều đó,
vào tháng 5 /2022 (EU) sẽ có hộp đen,
Link dẩn .... các bác dịch ra nha

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
24/2/20
4.489
7.413
113
37
ca này ra toà xử chứ biết sao giờ . hợp đồng vận chuyển miệng là 1 bất lợi . tự giao trả xe không biên bản giao nhận là bất lợi thứ 2. Ca này bên vận chuyển thua 70% .nếu CA ko truy ra được ai đã vô hãng làm chìa khoá x2 . còn thông tin chủ xe nó nắm được nó mới lừa . xe chủ có thế đã từng cho thuê xe nên nó nắm hết thông tin
- Còn nếu xui nữa .Vin nó mà làm Smart key hàng tàu khựa dỏm .nó tự hack nó làm chìa là bỏ mịa ae Vin
Đề nghị anh ko được hù dọa anh em đi Vin:), đang sung sướng khi xe Vin là bản limitied mà anh hù vậy ai dám mua nữa.

Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Xe vinfast ko bao giờ hỏng nên toàn bộ câu chuyện trên là xạo
Hahah bác này chuẩn nè. Toàn bộ câu chuyện nghe rất có mùi. Xe thuê thì có gì phải báo bên cho thuê xử lý, làm gì có chuyện tự sửa, tự làm, .... nghe dễ ăn dữ

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
10/4/14
374
251
63
Nội tình gì chăng, ông lái cứu hộ có vấn đề gì không nhỉ hay quá non trong giải quyết vấn đề. Chuyện ông nào chủ xe - thuê xe chưa cần biết, chỉ cần biết làm việc với người hợp đồng thuê mình, nên khi a muốn giao cho người khác a phải xác nhận với ông thuê mình là có đúng hay không chứ nhỉ. Giờ giả xử không thấy xe thiệt mà bên kia đòi thì ông đền mệt kkkk