Tags
tngt
Hạng D
4/11/14
3.150
16.923
113
Để nó tiếp tục làm để trừ tiền lương dần, trừ hết thì cho nó nghỉ, không cần phải nói gì nhiều với nó...
Mỗi tháng 1 vụ, vụ sau nặng hơn vụ trước. Để ông ấy làm trả nợ, em nghĩ ông ấy trả cả đời chưa hết

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Thế khi thuê tài xế có làm hợp đồng không?
Trong hợp đồng có ghi rõ các điều khoản yêu cầu lái xe bồi thường khi gây tai nạn mà nguyên nhân do lái xe không tuân thủ các quy tắc, quy định về an toàn giao thông không?
Nếu không có hợp đồng, hoặc hợp đồng không có ghi các nội dung trên thì chỉ có 1 cách là thỏa thuận giữa hai bên thôi.
Nếu hai bên không thỏa thuận được thì chủ xe có thể khởi kiện, nhờ tòa án giải quyết.
Tuy nhiên, sau khi nghe sơ bộ thông tin như bác kể thì em nghĩ nên xem đây là 1 bài học kinh nghiệm. Thuê một lái xe khác, ký hợp đồng rõ ràng, với đầy đủ các điều, khoản về quyền lợi và trách nhiệm của cả hai bên. Tránh tình trạng thân quen, cả nể, nghe người khác giới thiệu mà sau này chỉ biết "ngậm bồ hòn làm ngọt".

Tập Lái
26/8/16
33
20
8
45
Làm phước sẽ thấy nhẹ lòng..... cứ xem 100tr như là tiền chữa trị bệnh cho người nhà của mình, rồi nói " à may quá con xe nó thế thân cho con người" thế là tự nhiên vui lên à!
Xong mấy bữa tông chết người thì nói uhm tông chết ngta hên mình ko sao là đc roài.:3dcuoi:

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
24/4/17
612
4.535
93
e ghét nhất kiểu ra đường cứ bám đít. lên cao tốc 120 cây chuối mà nhìn kiếng lúc nào cũng có thằng rề rề sát đít.
Bác thử tăng lên 124 km xem còn bám đít không :3dcuoi:

Ctoc mình đi 123 124km chẳng thấy ai bám đít.

• Like
Hạng B1
11/10/16
59
18
8
37
Cách nhà bác chủ giải quyết rất có tình,hôm nào rảnh bác lên xe đi giao hàng với bác tài một ngày rồi quyết định.

• Like
Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Khi đăng bài lên đây là em chỉ muốn biết xem cách mà người ta hay xử lý trong trường hợp này chứ gia đình đã có hướng xử lý theo cách tình người nhất. Hôm qua, xe tải đang dừng vì có va chạm gì đó với xe phía trước, trên cầu Bình Lợi, không rõ có cảnh báo đèn hay không nhưng không có vật cảnh báo từ xa, anh này chạy hơi nhanh nên không xử lý kịp. Dù sao cũng là lỗi của mình.
Vụ 1: ngay ngày nhận việc, đền 500k bằng tiền túi anh ta.
Vụ 2: đền 1tr, tháng này nhưng chưa trừ lương
Gđ chỉ y/c anh ta lấy giúp bb tai nạn từ CA, chi phí đi lại và tiền bỏ túi gđ đều đưa hết.
Anh ấy gần nhà, biết rõ nhân thân, siêng năng, chịu khó, xốc vác, không ngại đi xa, tăng ca..., đặc biệt là rất rành đường, kiếm tài xế vậy cũng không dễ.
Nhỏ em nói cho ảnh nghỉ vài bữa cho tỉnh lại (vì rất lo lắng), sau đó coi ý ảnh thế nào nhưng lâu dài thì cũng thay tài khác, không trừ lương, không truy cứu kể cả khi không được BH.
Mà sao anh ấy vẫn chưa lấy được bb từ CA nhỉ?
tính mạng gia đình vẫn là trên hết, nhà em cũng có tài chạy xe, mà chưa tới mức tai nạn, bị công an phạt lỗi quá tốc độ là cho nghỉ ngay rồi. Lấy cớ không có bằng lái rồi thôi ko thuê nữa. Người ta già thì thông cảm, chứ không để chuyện đó xảy ra nữa.

• Like
Hạng B2
11/3/17
178
108
28
34
3 tháng 3 vụ, 2 vụ xe máy 1 vụ oto, tính chất tăng dần thế mà bác cũng để cho tiếp tục làm việc đc.

• Like