Hạng C
10/6/18
565
429
83
39
Mới thì cứ mor Exmt, wigo mt dư gần trăm bỏ ngân hàng.

Hạng B2
14/11/18
159
59
48
35
Em nghĩ bác không nên mua xe chxe dịch vụ làm gì .Giờ xe quá nhiều , rất khó sống .Nếu đNếu phải cày cuốc rất khổ . thân

Hạng B2
5/7/18
436
397
63
Mình ko có nhìu kinh nghiệm nhưng cũng xin đóng góp ý kiến:
1. Đầu tiên bạn đã xác định được hướng đi cho mình ngoài mua xe chạy dịch vụ thì còn làm gì với nghề ko?
2. Nếu nhất quyết theo đuổi hướng xe CN thì bạn nên mua xe sao cho chi phí trả bank là thấp nhất: 300tr --> lăn bánh Morning EXMT/Celerio/Wigo MT/Spark thì khoảng 330tr, ngoài ra chi phí cho việc đăng ký để đi làm hết cả chục củ nữa. Như vậy là tròm trèm 350tr. Vậy bạn chỉ cần vay bank thêm 50tr
3. Tại sao lại như vậy: vì bạn sẽ có 1 lối thoát nếu muốn dừng chạy xe CN vì thực tế sau tháng đầu tiên thì ko có dễ ăn đâu nhé bạn
Bác nói chuẩn, tôi có 1 cậu bạn, cậu ấy có khoảng 150tr, vay tiền (khoảng gần 300) cho cố để chạy Grap. Khi mua xe tôi cũng khuyên mua bản base thôi mà không nghe tôi, mua luôn bản full option. Sau hơn 1 năm thì chán vì làm không đủ tiền ngân hàng & chi tiêu. Cuối cùng bán rẻ cho người khác.

Hạng B2
25/8/17
303
144
58
38
theo e mua con honda cyty đời 2016/17 chạy đa dịch vụ dc , chứ wigo , moning , thì nhin nó nhỏ síu .

Hạng B2
3/8/17
333
136
43
35
Để tiền đầu tư làm ăn chứ mua chạy dịch vụ không đủ ăn đâu bác ơi.

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
View attachment 1901054Tình hình là em vừa bị cho thôi việc nên chắc là chuẩn bị ra làm tài xế công nghệ các bác ạ.:( Hiện tại thì gom góp mượn mọc của anh chị em trong nhà đc 300tr và tính sẽ vay thêm bank 150tr nữa. Bằng thì em có rồi nhưng không có xe hơi nên cũng ít khi đc lái xe lắm,... Các bác tư vấn giúp em xem bây giờ với tầm tiền đó em nên mua xe gì, em tính mua xe hạng A cho kinh tế và hiệu quả. Theo các bác thì nên mua xe mới hay xe cũ?[pagebreak][/pagebreak]
theo e bác nên chọn Mit Attrage hoặc Huyndai Accent vừa tầm và hiệu quả

Hạng B2
25/8/17
303
144
58
38
Để tiền đầu tư làm ăn chứ mua chạy dịch vụ không đủ ăn đâu bác ơi.

thì chủ thớt , đang coq nhu cầu tư vấn , bạn nói cách lam ăn khác , thì ..nó lạc sang 1 vấn đề khác quá , giờ tư vấn sao cho phù hợp với số tiền của chủ thớt , lợi ích , và kinh tề , để bám trụ với cuộc sống nuôi gia đình chứ .

Hạng B2
12/2/19
219
112
61
32
View attachment 1901054Tình hình là em vừa bị cho thôi việc nên chắc là chuẩn bị ra làm tài xế công nghệ các bác ạ.:( Hiện tại thì gom góp mượn mọc của anh chị em trong nhà đc 300tr và tính sẽ vay thêm bank 150tr nữa. Bằng thì em có rồi nhưng không có xe hơi nên cũng ít khi đc lái xe lắm,... Các bác tư vấn giúp em xem bây giờ với tầm tiền đó em nên mua xe gì, em tính mua xe hạng A cho kinh tế và hiệu quả. Theo các bác thì nên mua xe mới hay xe cũ?[pagebreak][/pagebreak]
Bác nghía thử em Wigo bên em nha. Xe nhập khẩu, kinh tế, tiết kiệm.

Tập Lái
8/9/17
23
6
5
34
saovietjsc.vn
Bác đã mua được xe chưa? Mà bác mua xe mới hay cũ thế. Em cũng đang có ý định mua 1 con để chạy, Kiếm tiền nuôi vợ con các bác ạ, Em thì đang làm kinh doanh cho bên công ty định vị thấy họ chạy grab lắm tiền quá nên ham quá. Tính chạy xe mà bác nào lắp định vị giới thiệu luôn lấy tiền hoa hồng cũng được ý