14/7/20
1
1
1
38
Tầm 500 triệu lăn bánh nên chọn Honda Brio hay Ford Ecosport Ambiant AT?

Chào các bác.

Em mới mua xe lần đầu chủ yếu đi loanh quanh thành phố, lâu lâu về quê. Nhờ các bác tư vấn giúp tầm 500tr lăn bánh nên chọn Honda Brio hay Ford Ecosport Ambiant AT (lăn bánh tầm 530tr)

Cảm ơn các bác
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: CVKD Sài Gòn Ford
Hạng C
3/12/19
723
1.866
93
Đồng nai
xe hạng A đúng là chỉ mua khi tài chính có hạn, hoặc mua cho phụ nữ đi chợ, đón con.. còn nếu thích xe nhỏ gọn đi lòng vòng cf cho tiện thì cứ rẻ nhất quất thôi, chẳng có j để so sánh trong phân khúc này đâu bác :D

• Like
Tập Lái
11/11/07
4
1
3
Không cùng phân khúc, thì tùy mục đích của mình mà chọn. Nhưng e thắc mắc giá
Ford Ecosport Ambiant AT ( lăn bánh tầm 530tr) như bác nói thì ngon rồi, e đang tìm mà giá cao quá!

• Like
qvu confirmed
Hạng B1
3/7/13
56
122
33
Eco Ambiente lăn bánh 535tr, quá ngon rồi, vừa rồi e có tìm hiểu tính mua nhưng hơi chật hàng ghế sau, vợ e k thích nên thôi.

• Like
Tập Lái
13/6/19
41
33
0
Cái con Fadil là con Spark mông má lại, nhỏ xíu, chật cứng. Bác thớt mua Eco thì ít nhất bản Trend trở lên, không thì mua Brio nó đẹp hơn. Bản Ambiente nó xấu và option gần như k có gì
Con Brio chắc dài hơn Fadil 10cm chắc rộng hơn hẳn nhỉ. Hạng A cả thôi nhưng Fadil cách âm và an toàn, động cơ thì bỏ xa Brio, giá lại mềm hơn hẳn, lý do gì để chọn Brio, vì cái logo?. Brio bán với cái giá ảo tưởng, đắt lòi. Doanh số 2 tháng vừa rồi đủ chứng tỏ sự thật, Brio bán lèo tèo như con Wigo thôi.
P/S Fadil là con Opel Kark Rock gần như Vin nhập khẩu nguyên chiếc, Spark thua nó 1 bậc. Không biết thì không nên comment