ice confirmed
Hạng C
21/6/07
563
660
93
Nhân tiện hỏi bạn thêm, vợ bạn có cảm nhận thế nào khi ngồi trong santafe. Chứ vợ mình nhạy với mùi lạ lắm! Mình ngồi san 2020 của bạn thì ko thấy mùi, nhưng thấy ồn và ù lúc đi cao tốc, còn lái trực tiếp san 2017 thì đúng là có mùi dầu thật. Hi vọng động cơ mới tinh chỉnh, chất lượng dầu tốt thì đỡ hơn. cảmơn bạn
p/s; đang cân nhắc từ honda city lên cx8 hay satafe
Nhà mình thì có mẹ mình say xe thôi, nhưng đi không thấy phàn nàn gì. Mùi ngồi trong xe không thấy, đứng đuôi xe lúc mở cốp lấy đồ mà vẫn nổ máy thì có mùi. Thực ra máy xăng cũng có mùi khí thải, nó có mùi khác nhau thôi chứ cũng là mùi.
Vấn đề ồn lốp thì đúng, còn ù thì không đâu, đặc biệt cách âm môi trường rất đáng khen. Về khoản ồn lốp mình thấy có lux SA là ít nhất. Trc khi mua xe mình cũng chạy thử các loại gần 2 tháng mới chốt. Dạo đó đỉnh covid năm ngoái, anh em tư vấn bán hàng cũng tốt, cho mình thử nhiều lần, sẵn xe demo. Bác cứ dẫn cả gia đình đi thử đi là chuẩn nhất (đặc biệt để vợ bác thử ngửi mùi nội thất xe mới xem xe nào đỡ nhất). Với lại bây giờ có San máy 2.5 nữa rồi. Ngại máy dầu thì mua 2.5 cũng ok. Thực ra mình thích bản 2.0T với 2.5 8AT như ở nc ngoài nhất nhưng TC không ráp.

Hạng C
5/7/15
750
4.462
93
em thì có thói quen xuống xe em tắt luôn auto đèn vì em nghĩ để auto sau khi mình nổ máy xe đèn sẽ sáng ngay sợ hư ắc qui.:)
ủa có đâu bác, khi nổ máy là xe tự tắt hết thiết bị điện mà (đèn, máy lạnh, màn hình)

Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
ủa có đâu bác, khi nổ máy là xe tự tắt hết thiết bị điện mà (đèn, máy lạnh, màn hình)
nổ máy hay tắt máy bác? em nổ máy xe khoảng 2 phút em mới bật auto đèn còn ra khỏi xe là em chuyển off tất cả luôn.

Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Hai con này em loại hết, có lẽ em sẽ quyết định chọn con "uy - gâu" của nhà "ba vòng ơ - líp" thần thánh, sau đó mang xe về để lên một cái bàn thờ tuyệt đẹp ngay tại chánh điện, hướng ba cái vòng ơ - líp ra ngoài.

Cứ mỗi tuần em lại rủ các tín đồ "ba vòng ơ - líp" đến đốt nhang khấn vái thể hiện lòng trung thành với mấy cái vòng ơ - líp đó.

Sau đó chúng em cùng nhảy múa ca hát thâu đêm suốt sáng vì phấn khích.

Thế nào? Các bác đi xe các hãng khác đã biết sợ chưa?

Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Hai con này em loại hết, có lẽ em sẽ quyết định chọn con "uy - gâu" của nhà "ba vòng ơ - líp" thần thánh, sau đó mang xe về để lên một cái bàn thờ tuyệt đẹp ngay tại chánh điện, hướng ba cái vòng ơ - líp ra ngoài.

Cứ mỗi tuần em lại rủ các tín đồ "ba vòng ơ - líp" đến đốt nhang khấn vái thể hiện lòng trung thành với mấy cái vòng ơ - líp đó.

Sau đó chúng em cùng nhảy múa ca hát thâu đêm suốt sáng vì phấn khích.

Thế nào? Các bác đi xe các hãng khác đã biết sợ chưa?
em đi méc công an đây, bác đi trốn cho kĩ vào nhé:)

• Haha
Reactions: khanhkntg
Hạng B2
19/9/10
103
33
28
Somewhere on Earth
nổ máy hay tắt máy bác? em nổ máy xe khoảng 2 phút em mới bật auto đèn còn ra khỏi xe là em chuyển off tất cả luôn.
Hầu xe như bác hơi mệt nhỉ, nếu sợ hỏng hãng nó đã cho tắt toàn bộ đèn đóm ngay khi tắt máy như hàng chục năm trước rồi :D

Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Hầu xe như bác hơi mệt nhỉ, nếu sợ hỏng hãng nó đã cho tắt toàn bộ đèn đóm ngay khi tắt máy như hàng chục năm trước rồi :D
tính em nó thế bác ạ, ko cẩn thận thì mất tiền nên .....cứ vậy cho chắc ăn:)