Hạng B1
11/2/09
73
47
21
42
Cơ bản đi 1 mình chưa vợ con thì bán tải là lựa chọn hợp lý phết. Mua xong bạn sẽ phát sinh nhiều chuyến đi chơi hơn. Sau này có gia đình bán đi cũng đc.

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Cảm ơn các bác nhé. Em thì nhu cầu đi làm hàng ngày 50 km và thỉnh thoảng đi du lịch quý 1 lần.
Mọi người đang khuyên mua vios hoặc city - Em thì lại thích ranger vì em cũng khá to cao. e cao 1m8.
Thích xe nào quất xe nấy đi bác. Ở xứ này đi vios hay city chạy gần xe to bực mình lắm chưa kể đường xá lồi lõm, rồi hay ngập nữa.

Con bán tải thì bao êm 4 hốc bánh xe, e đang đi Everest, chuyển sang chạy thử Santa Fe, CRV, CX-8 đều bị ù tai khi mặt đường không mịn chứ đừng nói là đường xấu. Khung gầm rời cách âm khoang lái bao giờ cũng tốt hơn bọn khung gầm liền khối hết.

Mấy người bảo bán tải to khó xoay sở trong thành phố là mấy người chưa có xe hoặc có xe nhưng ít chạy. Chạy bán tải thì bác gắn 2 cái cam cập lề có màn hình riêng 2 góc trái+phải của cột A xe là bác bao đường ở cái SG này. Xe Everest to oạch mà e chạy trong phố phà phà nhờ có 2 cái cam cập lề, quay đầu thì đừng có quay như xe máy, cứ chạy lên giao lộ rồi quay đầu, gì chứ ở cái tp này thì giao lộ không bao giờ quá xa, 50-100m là có rồi nên đừng có lo xe to. Quan trọng là thay đổi cách lái, đừng lái bán tải như xe máy là ok rồi.

Được nữa nên lấy con bán tải 2 cầu, vivu khắp nơi dễ hơn con 1 cầu.

Hạng D
8/1/19
1.582
2.219
121
nếu thích bán tải mà gia đình thường xuyên có người dùng băng sau thì nên quên con Ranger này đi ! Triton là chân ái !

• Like
Reactions: seavilla
Hạng B2
26/10/19
105
131
43
Độc thân, cá tính, gầm cao, khung rời, không đắn đo tính thực dụng trong trường hợp của bác thì lấy bản tải. Quãng đường bác đi thì chắc là ngoại ô vào nội đô, cũng không phải là quá khó xoay sở. Nếu hàng quý bác đi du lịch khám phá một chút thì lấy hai cầu, nuôi quân một năm dụng 4 lần.

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng D
24/4/17
1.892
1.521
138
34
- Bán tải lên hết gương êm hơn khối con từ sedan đến cuv
Bán tải cũng như suv khác băng 3 thôi.....
- xe phục vụ mình , còn gia đình 4 ngừoi đi bán tải bao khoẻ....
- Với đường xá và hay ngập lụt ở vnam thì bán tải là ưu tiên vì vừa đi làm, đi chơi thoải mái

• Like
Reactions: METRO and PMH82
Hạng D
19/6/19
1.180
1.907
113
thích thì mua còn ko thích thì ko mua chứ ko có gì là nên hay ko nên em ơi