Hạng B2
1/9/20
278
241
43
32
Nhà có nhiều xe: sedan, SUV, pick-up, ... nên khẳng định là tôi nhận xét đã có so sánh. Xe bán tải tôi độ băng sau nghiêng nên ngồi không dựng đứng. Nhà nhiều xe nên nhận xét thật chứ không hề tự sướng.

Mẹ trên 80 ngồi ghế trước. Đi chơi đến nơi bà vẫn đi đứng sinh hoạt bình thường. Mặc dù bà thường xuyên đi sedan (Mer E) nhưng khi đi chơi với pick-up chưa phàn nàn gì.

Nhà có nhiều xe (có xe Mer E đời 2020) nên không cần phải mượn xe. Nhà thường xuyên đi xen kẽ các xe nên nhận xét thật.
k phàn nàn gì k có nghĩa là nó êm nó phù hợp chở người ok.

Hạng D
12/3/11
1.597
66.302
113
Tiền Giang, gò công
Chào các bác.
Em năm nay 2x hiện tại tài chính đang có 350tr có ý định vay thêm để mua Ranger XLS 2023 4x2. Em thì rất thích dòng này nhưng gia đình ai cũng can bảo xe to cổng kềnh đi trong phố khó đỗ và hàng sau ngồi chật và đứng. Các bác ai đi bán tải rồi cho thể chia sẻ kinh nghiệm với em được không ạ.

Chia sẻ bản thân: Em vẫn độc thân, xe mua phục vụ đi làm hàng ngày tầm 50 km. Trước em đi Carens của phụ huynh để lại.

Vậy em nên mua Ranger XLS 2023 4x2 ( Hiện tại xe lăn bánh sales đang báo em 708tr biển Tp) hay mua xe cũ lướt tầm 600 quay đầu ạ.

View attachment 2878925*Ảnh minh họa
Không nên mua anh ạ . gia đình anh nói đúng rồi .

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
máy dầu đời mới bây giờ tiên tiến lắm bạn. Mùi dầu hầu như không thấy trong xe. tôi đã chạy qua 2 xe Ranger Wildtrak 4x4.
Đổ dầu 0.001S-V của Petrolimex nữa bảo đảm 3 năm không mùi. Mùi dầu lo do hồi đó dầu diesel nồng độ lưu huỳnh còn cao nên chạy lâu ngày có mùi.

Giờ dầu 0.001S có nồng độ lưu huỳnh thấp lắm nên chẳng có mùi gì cả.

• Like
Reactions: DMG and goodmusic
Hạng D
12/3/11
1.597
66.302
113
Tiền Giang, gò công
Vấn đề là a kia “độ ghế “
Nghe quen quá mà . 7 chai ghế trượt điện . chỉ đỡ mỏi lưng nhưng nó vẫn xốc . nghiêng lưng thì lót gối rồi ngồi tựa vào cánh cửa cũng được nhưng thực tế chỉ có 2 ghế trước là ok thôi anh . em đi hơn 100.000nkm rồi

• Like
Reactions: banglangbp
Hạng D
6/12/14
1.340
1.304
113
k phàn nàn gì k có nghĩa là nó êm nó phù hợp chở người ok.
tôi đã nói rất rõ: chở mẹ tôi trên 80 tuổi và bà không phàn nàn gì. Đi chơi đến nơi vẫn đi đứng sinh hoạt bình thường.

• Like
Reactions: Lyson1
Hạng D
12/3/11
1.597
66.302
113
Tiền Giang, gò công
tôi đã nói rất rõ: chở mẹ tôi trên 80 tuổi và bà không phàn nàn gì. Đi chơi đến nơi vẫn đi đứng sinh hoạt bình thường.
Đúng rồi anh ơi . mẹ anh ko phàn nàn đâu . mẹ em bị bệnh khớp nặng nhưng cũng ko phàn nàn gì vì nghĩ rằng đi chơi với con cái là niềm hạnh phúc, nếu con mình ko bằng người thì mẹ còn buồn lòng vì ko giúp con được bằng người .
Em cũng sở hữu 2 chiếc ranger và biết rằng nó chỉ được 2 ghế trước , xe chạy ổn ở dãy tốc độ 60-100km/h , ít hao dầu, cách âm ổn, chí phí bảo dưỡng thấp...
Nhưng xe nặng nề, khó xoay trở trong phố, chạy trong tp máy gầm gừ...
Nói chung , đi 1-2 người, đi xa, đường xấu, đèo dốc....thì ok . còn đi nhẹ nhàng, nhiều người...thì nên chọn 1 xe khác . em hay chạy innova venturer trong trường hợp này . nhiều người sẽ nói em bị cuồng toy . nhưng em cảm thấy nó phù hợp với nhu cầu của em