Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
7/3/07
759
153
43
Theo thông tư 16 thì căn hộ nào đã nhận nhà mà chưa có sổ hồng tức là vẫn còn hợp đồng mua bán thì không được sang nhượng(có thể lách luật bằng cách chủ đầu tư hủy biên bản bàn giao nhà) và giao dịch phải qua công chứng.
Còn đất nền mà còn hợp đồng mua bán cũng không được sang nhượng luôn,chỉ có sổ đỏ hoặc hợp đồng nhưng đã làm xong móng nhà và có giấy xác nhận hoàn thành móng thì mới bán được.
Thị trường sẽ rất xấu từ đây đến sang năm.Nhưng em nghĩ thời hoàn kim 2007 sắp quay trở lại rồi.Em đoán khoảng quý 2 năm sau."Dập rồi lại dìu"

Hạng D
5/8/04
1.963
10
38
Kẻ Chợ
Tháng 8 vừa rồi, PMH gọi những người đã nộp hồ sơ xin cấp quyền SDĐ lên PKD để ký HĐ thanh lý (thời hạn chót là 30-9), Em lên hỏi thực hư thì biết ngay đây cũng là cách để thay việc ký HĐ công chứng, chắc có người biết là đã ký HĐ công chứng là phải lên “gặp” thuế nhưng khi nghe là ký HĐ thanh lý chắc ối bác không nghĩ ra mà ký đại, cái này Em đã mục sở thị. Em thì nhất quyết không ký. Ký cái này xong thì các bác phải nôn ra thêm 1 khoản là 5% giá trị BĐS cho CĐT P.M.H (đại đa số các BĐS ở P.M.H còn thiếu 5% chờ khi có thong báo thuế hoặc khi ký HĐ thanh lý xong phải nộp hết), nếu nhiều người ký đợt này thì P.M.H thu được thêm ối “xèng”.
@ Bác koonjang: thuế SDĐ giảm được 30% chứ không phải là chỉ còn đóng 30% đâu Bác, vẫn còn nhiều lắm đó! Tính sơ sơ mức thuế cho 1 số căn hộ tại các khu CC trên trục đường N.L.Bằng cũng > 700chai/1căn, giảm 30% vẫn còn 500chai. Bên thuế tính thế này mới lộn ruột chứ, tính giá mặt đường khoảng 12chai/m2, mà mịa kiếp CC thì thụt tít vào trong mặt đường tới cả 100m nó cũng áp mức thuế mặt đường, mà ở CC thì từ tầng 2 trở lên thì buôn bán cái gì? Tốt nhất là cư dân các khu phải đoàn kết với nhau lại, cương quyết không ai đóng, cứ để đó rồi tính sau.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.424
113
Tiện thể cái thông báo thuế thì PMH nó phải kiếm chút ít bù đắp chỗ khác chứ.
Nó chịu giảm 30% là có vẻ bị thúc nhiều quá nên nhân nhượng rồi, khoản 30% này do PMH cảm thấy khó nuốt nên lè ra ( tuy nhiên nó chưa bị oánh mạnh nên chưa chịu mửa ra hết đó) chứ thuế thì làm cóc gì được giảm ( giảm thì NN tự bù chắc).

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
bmw1985 nói:
Theo thông tư 16 thì căn hộ nào đã nhận nhà mà chưa có sổ hồng tức là vẫn còn hợp đồng mua bán thì không được sang nhượng(có thể lách luật bằng cách chủ đầu tư hủy biên bản bàn giao nhà) và giao dịch phải qua công chứng.
Còn đất nền mà còn hợp đồng mua bán cũng không được sang nhượng luôn,chỉ có sổ đỏ hoặc hợp đồng nhưng đã làm xong móng nhà và có giấy xác nhận hoàn thành móng thì mới bán được.
Thị trường sẽ rất xấu từ đây đến sang năm.Nhưng em nghĩ thời hoàn kim 2007 sắp quay trở lại rồi.Em đoán khoảng quý 2 năm sau."Dập rồi lại dìu"
Em đoán ,ngay trong tháng 3 sang năm  tăng từ từ và bùng nổ vào tháng 6-8. :D

Hạng D
14/5/08
2.536
21.272
113
Không hiểu sao khoảng 2 tuần nay khách đi xem nhà nườm nượp, trong nửa cuối tháng 10 mà môi giới đã dắt gần 10 người rồi, em còn kẹt đạn 1 căn tại đây nên rất chi là quan tâm tới tin tức liên quan tới PMH.

Em có gọi điện hỏi 1 bạn môi giới thì đã có tin là tiền SDĐ sẽ là 58% giá cũ, tin khá chắc chắn nên nhà đầu tư lại lọ mọ đi mua nhà PMH, không biết thực hư thế nào. Có bác nào cũng nghe giống em không ?

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Tình hình rất là ...tình hình. Theo trò mèo này thì PMH và các bác đầu tư dài hạn có cơ hội béo cò đây, PMH dc lợi là giải quyết vụ sổ hồng sổ đỏ và thu tiền còn lại của HĐ, các bác thuế thì thu tiền SDĐ hơi bộn, nhà đầu tư có đầu tư cũng sẽ mua dc giá hời...Chỉ chủ sở hữu là khóc ròng, kéng reng mà nộp tiền ! Đời mà, ở PMH mà như...con chó !

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
150.805
113
www.phindeli.com
koonjang nói:
Không hiểu sao khoảng 2 tuần nay khách đi xem nhà nườm nượp, trong nửa cuối tháng 10 mà môi giới đã dắt gần 10 người rồi, em còn kẹt đạn 1 căn tại đây nên rất chi là quan tâm tới tin tức liên quan tới PMH.

Em có gọi điện hỏi 1 bạn môi giới thì đã có tin là tiền SDĐ sẽ là 58% giá cũ, tin khá chắc chắn nên nhà đầu tư lại lọ mọ đi mua nhà PMH, không biết thực hư thế nào. Có bác nào cũng nghe giống em không ?
Thế môi giới có bảo bác là mua bán thì sang tên kiểu gì ko?

Hạng D
14/5/08
2.536
21.272
113
tuando nói:
koonjang nói:

Thế môi giới có bảo bác là mua bán thì sang tên kiểu gì ko?
Sang nhượng dùng sổ hồng thôi anh, mấy căn kỳ công chứng từ năm 2009 thì chỉ còn đợi đóng tiền SDĐ là xong, đã có quyết định giao đất, đóng tiền là ra sổ hổng, nghe phòng KD nói mất 1 tháng.

Hạng B2
27/4/07
439
1.325
123
Mấy căn chưa làm sổ thì hiện nay đang dùng hình thức công chứng ủy quyền (NĐ 71 cho ủy quyền quản lý, bán các nhà đã xây dựng xong), giữ lại khoảng 200 triệu chờ sang tên.

Status
Không mở trả lời sau này.