Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
26/5/08
1.994
34
48
Tiếp đi bác, viết nhiều biết đâu thành hay thì trở thành tiểu thuyết gia luôn.:D

Hạng B2
1/10/11
230
1.897
93
Tân Bình, Sài Gòn
Bác khó tính ghê nhỉ :D
Không phải dân kiến thường "ướt" rồi "khô" hả bác :)
tranvietanhtuan nói:
12 năm phổ thông + 9 năm học đi học lại đại học mà trình bày vấn đề lủng cà lủng củng, chả có trọng tâm chính phụ gì ráo trọi....chán.

Hạng B1
11/6/12
60
4
8
có gì liên quan tới kiến trúc xây dựng không bác chủ ơi?

Hạng B2
9/9/12
439
1
18
38
Chả biết sao, em thấy bác hơi bị thiếu trách nhiệm với bản thân bác (chưa dám nói đến gia đình bác)

Nhưng ko sao, mỗi người có 1 cách sống, 1 con đường đi riêng. Nhưng tuyệt đối ko dùng số phận ra để biện hộ bác nhé

Hi vọng những năm tháng tích lũy kinh nghiệm như bác nói sẽ giúp ích cho bác sau này (chứ ko phải để nhận ra người tốt, người xấu hay biết yêu thương cha mẹ)

Bác sẽ là cao thủ thực sự nếu bác viết bài này để quảng cáo nước hoa (siêu ý tưởng) nhưng tiếc cái là nhầm chỗ

Hạng F
11/1/10
6.130
60.479
113
Thầy Nguyễn Tài My học đến 11 năm mới ra trường, bác mới 9 năm thì có sao đâu. Chả có gì phải mặc cảm hay buồn chán, tụi thanh niên nước ngoài đi làm, đi chơi chán, thẬM chi lấy vợ sinh con rồi mới vào ĐH là thường. Vả lại học XD ra trường có tí tuổi thì đi thi công rất tốt. Chúc bác sớm kiếm được 1 công việc ổn định, sắp tới lấy vợ sinh con nữa là thành 1 chuẩn man. Lúc đó chắc sẽ có gia đình lấy bác làm gương cho con họ. Trong đời sướng nhất là làm được điều mình muốn, miễn đừng quá ảnh hưởng đến xung quanh là âu cơ.
- Làm kiếm tiền đến già rồi đi du lịch là nhiều người hay làm, nhưng già rồi ko leo nỗi vạn lý trường thành hay Phansipan thì cũng uổng phí.
- Đi du lịch, chơi bời chán rồi đi học, đi làm, lập gia đình, tính ra cũng nhiêu đó việc mà cảm thấy được hưởng thụ hơn.
Tóm lại cứ vô tư, miễn đừng để quá muộn để học (nó đẩy xuống hệ từ xa), quá già để lấy vợ hay có con.

Hạng B2
6/7/07
313
73
38
41
9 năm, đánh đổi 1 mớ cơ hội để lấy 1 đống kinh nghiệm sống. Không biết cái nào quí hơn ta?

Status
Không mở trả lời sau này.