AJ
Hạng B2
21/3/12
142
0
0
46
Re:Tầm sư & tìm hội học golf

dinhtrung nói:
Việc ship thì bác nhờ mợ Hon - dochoiantoan, bác P.e.t.r.o.l hoặc bác Linh Perfume nhé.
Em xin tóm tắt đường đi của món hàng trên Ebay Mỹ thế này : Hàng bán trên đó thường là chưa kể phí giao hàng đến địa chỉ tại Mỹ bác cố gắng chọn người bán có Free Shipping cho người mua để đỡ tốn 1 khoản phí. Sau đó bác đưa link Ebay món hàng cần mua cho mợ Hon, bác P.e.t.r.o.l hoặc bác Linh để mua về VN và bác phải thanh toán hết 100% số tiền đăng trên web, sau đó bác sẽ trả thêm phí mua hàng, phí vận chuyển về VN và đợi 3-4 tuần có hàng là hết. Nói chung là đơn giản.Thuế nhập khẩu hay Hải Quan thì các bác "người vận chuyển" đã chịu và tính trong phí vận chuyển cho mình rồi.
Thí dụ bộ golf bác Fortenista giới thiệu rất OK, 169 usd có free shipping rồi. bác trả thêm 5% công mua là 8.5usd. Tổng cộng 177.5 usd, bác trả thêm phí vận chuyển về VN cho bộ golf khoảng 9-10 kg này với giá 7-10 usd/kg là thêm 70-100 usd nữa thì tổng thiệt hại về tới SG khoảng 250-280 usd ~ 5.6 triệu cho bộ golf full hiệu Wilson.
Hôm nào mấy bác ra tập post bài em ra tham khảo với, em cũng đang tập tành, mong các bác chỉ giáo

Hạng C
30/11/07
754
355
63
53

Môn này lúc trước em cũng được cty cho luyện ở Himlam (Thầy Huân :) ), tập thì hôm tập hôm không. Gậy thì liên hiệp quốc (Rất nhiều hiệu ah). Ra sân thì chưa lần nào :D. Cho em hóng tí. Có dịp xin gia nhập nhóm để vui cùng các bác ah

Hạng C
30/11/07
754
355
63
53

Môn này lúc trước em cũng được cty cho luyện ở Himlam (Thầy Huân :) ), tập thì hôm tập hôm không. Gậy thì liên hiệp quốc (Rất nhiều hiệu ah). Ra sân thì chưa lần nào :D. Cho em hóng tí. Có dịp xin gia nhập nhóm để vui cùng các bác ah

Hạng C
30/11/07
754
355
63
53

Hạng C
20/1/10
676
32
28
40

em cũng có 1 bộ tiêu chuẩn, chưa có gậy số 1 và gậy đẩy ( putter).. cũng đi tập với bạn vài lần nhưng năm rồi CV lu bu nên ko tập cũng 6 tháng.. Hay mình lập hội đi tập rùi nếu có time thì rủ nhau ra sân di mấy bác ơi

AJ
Hạng B2
21/3/12
142
0
0
46

atomchan nói:
em cũng có 1 bộ tiêu chuẩn, chưa có gậy số 1 và gậy đẩy ( putter).. cũng đi tập với bạn vài lần nhưng năm rồi CV lu bu nên ko tập cũng 6 tháng.. Hay mình lập hội đi tập rùi nếu có time thì rủ nhau ra sân di mấy bác ơi
Bác tạo phong trào đi, em ủng hộ bác 2 cục gạch

AJ
Hạng B2
21/3/12
142
0
0
46

ngaymailathunam nói:

mình thành lập OGC - ô gờ cờ đi các bác

Hạng C
28/5/07
543
34
28

Nếu tính ra vậy để được cầm cây gậy và cuốc đất như ai đâu có mắc lắm đâu ta , chỉ có cái thẻ hội viên thì chua chát quá .

Hạng B2
1/3/07
463
0
16

Bác nào bít thầy dạy golf nào uy tín cho em xin số đt cái.Xin cảm ơn