Hạng B2
2/7/16
156
109
43
38
TP.HCM
Độ ồn phụ thuộc vào đường và chất lượng lốp xe thôi. Minh đi 2015 dc 2nam vừa thay mới bộ lốp hơn 12chai thấy chạy em lắm. Nghe nhạc đêr V12 là ko nghe bên ngoài. Xe mình có làm thêm chống ồn.
Còn nếu ko làm chắc cũng ok nhỉ, tại tui đang chạy kia morning, cỡ giữa năm định lên đời civic mới. Kia mỏning ồn quá, nên mua civic tui lo nhất phần cách âm.

Hạng B1
20/6/16
85
15
8
43
Mình đang đi Civic 2013, cùng form với Civic 2015 (2015 là bản facelift của 2013 thôi), đi hơn 3 năm nay rồi, đánh giá về độ ồn của xe và so với các xe khác như sau:
- Độ ồn: Cái này phụ thuộc vào chất lượng đường, nếu vào cung đường dải nhựa mịn, ngon thì có lúc lên tới 80km/h vẫn êm lắm. Nhưng nếu đường hơi nhám chút thì tiếng ồn dội vào khá rõ, chỉ tầm 50km/h là thấy ồn khó chịu rồi.
- So với Altis 2014: mình đã ngồi Altis của thằng khi nó khoe xe mới mua, cảm nhận Altis cách âm tốt hơn Civic chút nhưng ko cách biệt nhiều, đặc biệt khi lên tốc độ cao tầm 100km thì thực sự vẫn ồn như nhau, nếu có khác biệt thì ở tốc độ thấp (dưới 60km) thì Altis có vẻ nhỉnh hơn chút.

- Camry 2010: Mình cũng ngồi thử Camry ở tốc độ 100km.h, thực sự vẫn ồn, tất nhiên là đỡ hơn Civic và Altis chút thôi chứ ko đáng kể lắm.

- C-class 2015 250 AMG: Mình từng lái thử con này trên đại lộ Thăng Long (Hà Nội), nói thật là cảm giác lái thì thích hơn Civic của mình nhưng độ cách âm khi ở 100km/h cũng không khá hơn Camry lắm.

Cá nhân mình tự đánh giá về độ ồn ở 4 dòng xe đã thử trên thì Civic 6.5, Altis 7, Camry 8, C-class 8

Mình ở Hà Nội, đại lộ Thăng Long cho phép chạy 100km/h, nhưng chất lượng mặt đường rải nhựa ko được mịn cho lắm, thua nhiều tuyến cao tốc khác mà mình từng đi, nhưng mình nghĩ mặt đường ở đây lại là điều kiện tốt để test độ ồn của xe ở tốc độ 80-100k vì đây là tốc độ mà mọi người sẽ thường dùng khi chạy các tuyến đường dài.

Ngày xưa mới đi mua xe hơi gà, dạo qua các hãng được mấy anh sale cho lái thử các dòng như Mazda, Focus hay Civic nhưng toàn chạy trong phố và tốc độ toàn 20-40km/h nên khó cảm nhận được độ ồn của xe, thấy xe nào chạy cũng êm, sau này mình mới thấy chỉ có ở tốc độ cao thì độ cách âm của xe mới được thể hiện ra bên ngoài để mình cảm nhận.
Lúc test mà bác dán cách âm nữa thì chắc cũng ko đến nỗi nào

Hạng B1
11/6/16
86
10
8
45
Mà đường Việt nam mình chán quá bác ạ, đường xấu làm chạy xe ồn xong mấy bác kia thì lại phán tại nhà sản xuất, xe cùi bla bla... Haizzz
đường VN mình xây mấy ngàn tỷ không mà xấu vl ...

Hạng B2
20/11/15
251
197
43
43
Con Civic này chạy êm mà, thấy nhiều bác khen nữa mà
Em này mình chạy đến nay hơn 45K rồi., đường trường ql1 minh phi ra đến quang Ngãi rồi 4h30 sáng từ Vtau đến QN hơn 10h đêm., ghế thoải mái ko mỏi., còn Vtau - Ntrang thì mình phi 7tieng thôi ( chịu khó gặp dùi cui :) )

Hạng B2
8/1/08
368
168
43
Saigon
Ngày xưa mình chạy civic 2011, bà con lúc đó chê góc chữ A khuất tầm nhìn, dễ đụng. Mình tìm chẳng thấy cái góc nào khuất cả, hay xe không có góc chữ A. Sau hơn 5 năm sử dụng mình thấy xe chạy ngon, máy mạnh tiết kiệm xăng, nội thất khá rộng rãi, thoải mái; chi phí sử dụng không cao.
Nói chung rât là hài lòng

• Like
Reactions: nemohappi
Hạng D
27/5/13
1.526
1.911
113
:3dcuoi: em ở Thủ Dầu Một nè, khi nào rảnh a nô ucf. Bác khi nào "sang đổi vợ 2" thì a nô em nhen, tính làm 1 chiếc chở vợ con đi VT giống bác