Hạng B1
10/10/11
67
175
33
E đang rất quan tậm vụ Sedona chạy dv, e có đọc ý kiến của a, qua đây cho e hỏi a mua bản thường hay full dầu sedona ạ

Mua Sedona dầu bản Full bạn nhé!

a có điều kiện thì đi lun bản full,
còn kinh tế thì đi bản thường sedona dat dc rồi a.

Gia đình thì mua bản full. Chạy dịch vụ kiếm tiền thì không cần/không nên mua bản full làm gì cả.

Tập Lái
18/10/17
9
10
3
45
em xin kể câu chuyện của em, nghe xong đúng sai mọi người ném đá em cung chưa muộn. nhà em cũng co chiếc 4c . thằng em em nó có chiếc 7c sedona 2.2 may dau bản full. thật tình thì xe để đi gđ thôi, như cũng thỉnh thoảng cho thuê kiếm tiền bảo dưỡng. hôm đó có khách dt hỏi thuê xe 7c, hỏi e có fotuner 7c không.? em cũng đánh liều nói có. thế là tới ngày đi. em chạy sedona qua đậu trước cửa. tới khi khách ra thấy em ngồi uống nước hỏi xe đậu đâu. chạy tới đi. em chỉ xe kìa chị! chị ta chưng hửng hỏi không phải fotuner ha? lúc đó trong bụng cũng hơi run sợ khách hủy bắt đền. mới nho nhẹ nói dối . xe kia hôm nay đi bảo dưỡng định kỳ rồi chị . em thế xe này chị đi nhé, bảo đảm rộng rãi cho chị . thế là mở cửa cho mọi người lên. sau khi lên xong chạy được vai km. chị ta mới hỏi. xe này sao rộng dư vậy em.! hiệu gi vậy? có mắc lắm không...v.v.. nghe tới lúc nay thấy cảm giác thoải mái được chút .thế là mọi người nc vui vẻ . sau khi đi về mới hỏi vui chi. chi đi xe này thấy sao. ? chi ta nói đi sướng hờn fotuner nhiều, ngồi rộng rãi không bị sốc hành lý thì để vô tư... thế là mình hỏi vậy lần sau chị đi nữa không hay đi fotuner . chi nói lần sau đi nhất định dt em và đi xe này em nhé. từ đó về sau đúng như vậy. gđ người đó đi đâu cũng thuê xe mình và giới thiệu bạn bè lu ôn.

Hạng B1
13/4/08
79
108
33
33
HCM
Quay phim chụp hình đám cưới giờ lụm tiền khỏe nhỉ. Cứ 1 năm đến năm rưỡi là mua 3 -4 con Fortuner là chuyện bình thường. Mai mình kiếm cáicanon nhờ thằng bạn nó chỉ cho 1 khóa, ráng 1 năm là có cái bmw series 3 chạy, vì mình không thích Fortuner, mặc dầu máy nó quá xịn. Xài xe theo quan điểm mình là phải đi garage thường, phải chi tiền , phải làm xe, độ đẽo nầy kia, cho người ta biết mình có tiền, chứ đi 1 cái bến quá thì không phải gu của mình, không xành điệu lắm ! Việt nam nên mở đấu trường quốc tế về " air blade " thì chỉ có anh tầu chệt mới dám đứng nhì. Ai muốn cho con du học ngành pháo, tháo gỡ vật liệu nổ, hay sửa lò khè thì phải xin visa đi việt nam, phải cho con cái luyện "chém " từ cấp 2, trường điểm, em nào có tố chất thứ 5 của các điều chủ tịch dạy ...coi như trượt.Cám ơn anh ti dô ta, người luôn biết cách khơi gợi những " ưu điểm " tiềm ẩn trong con người việt nam chúng em. Xe cò thì em không dám bàn nhiều, vì dẫu gì 1 cái máy xay sinh tố, tiến sỹ như chúng em đây cũng còn lâu mới biết làm, chứ cái tầu con thoi fortuner không biết đến khi mô mới ngộ đượ 1 ít chức năng tối hậu của nó. Kỹ thuật coi như thua, nhưng bù lại nhờ có các anh thần thánh mà em đã chuyển qua nói .....như thiệt mà không còn biết ngượng mồm nữa. Thời đại của Nhà nhà nói ...người người nói .......ÔI giấc mơ trưa !!!

Thế đến giờ gần 2 năm rồi, Bác mua BIM 3 chưa? :v

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Em xài Pho tun nưa, xài Bim đâu có nói chuyện được ở đây. Không cùng hạng cân, thông cảm nhé.
Bim thì có gì ghê đâu bác , e biết có bác đi bim x5 xong giờ ớn bim quay về xe Nhật rầu.

Hạng D
23/8/08
3.138
1.831
113
45
khách đi nhưng ko thuê, chính xác là vậy.

chuyến SG - VT mấy nhà xe đi Sedona nhiều lắm.

Nhưng thuê chả ai thuê, gặp em cũng ko thuê vì nó khá dài, to và cồng kềnh
Em chạy Sedona rồi, lúc đầu nghĩ nó to kềnh càng khó chạy nhưng leo lên lái thấy rất dễ; thực ra đầu nó ngắn hơn Fortuner nên quan sát dễ lắm. Máy dầu Sedona cũng rất khỏe. Thích không gian rộng rãi khi xếp phẳng sàn hàng ghế cuối.
Fortuner làm hàng ghế 3 treo lên cảm giác nó không được khôn; tốn diện tích/không gian mà lại gây kêu khi đi vào đường gập ghềnh.
Lái Fortuner hơi chán và mệt hơn nhiều so với Sedona.

• Like
Reactions: Huy-BL and anviet
Hạng D
5/7/16
1.953
13.817
113
Em chạy Sedona rồi, lúc đầu nghĩ nó to kềnh càng khó chạy nhưng leo lên lái thấy rất dễ; thực ra đầu nó ngắn hơn Fortuner nên quan sát dễ lắm. Máy dầu Sedona cũng rất khỏe. Thích không gian rộng rãi khi xếp phẳng sàn hàng ghế cuối.
Fortuner làm hàng ghế 3 treo lên cảm giác nó không được khôn; tốn diện tích/không gian mà lại gây kêu khi đi vào đường gập ghềnh.
Lái Fortuner hơi chán và mệt hơn nhiều so với Sedona.

thực ra 2 phân khúc mà bác..
nếu chung nhà thì cứ xem thử Fortuner vs. Sienna coi con nào đi caravan đã hơn (đương nhiên là ko tính băng đèo lội suối)

Sedona em ko ưng vì mục đích sử dụng của em thôi, chứ con xe dài hơn 5m quay trở trong phố cũng mệt lắm

• Like
Reactions: adng
Tập Lái
29/6/18
33
13
8
24
Đi đường phố thì đúng là Sedona ngon hơn nhiều, vừa rộng vừa êm.
Mục đích của Fortuner là đi đường xấu, đồi núi, leo dốc cơ :)