Nên đầu tư nhà hay chung cư với 3 tỷ

• Đất

Bình chọn: 21 70,0%
  • Chung Cư

Bình chọn: 9 30,0%

• Total voters
    30
Hạng D
14/8/17
1.047
1.457
113
42
TC mình cũng như a thớt, đã mua 1 miếng nhỏ tại dự án Nhà Bè và sắp tới mua một miếng tại Bến Lức. Cả 2 miếng đều nằm khu dân cư hiện hữu, sổ đỏ.
Thời điểm này mua chỗ nào giá cũng cao, thị trường ko rõ ràng. Vì vậy hạn chế vay nhiều và lựa chọn hàng có tính thanh khoản cao.
Mình lựa chọn Nhà Bè và Bến Lức vì 2 chỗ này chỗ này có liên kết vùng với nhau từ câc dự án vành đai 3 và 4.

Hạng B1
9/10/17
59
148
33
Mình vừa mới qua 1 chặng đi kiếm nhà MT đường đông dân với tài chinh 5 ty đây. Nếu chủ thớt có muốn thống tin thị trường thì bữa nào toi nói cho. 1 chầu Cafe thoi. Toi chỉ nói cái gì mình thấy và cảm nhận thoi nhé + chút ít kinh nghiệm cá nhân, còn hỏi chỗ này sẽ quy hoạch cái gì gì gì... thì mình ko tìm hiểu đâu (vi mục tiêu của mình khác) nén muốn hỏi cái đó bác chủ thớt phải hỏi mấy cao thu như bác Ba Văn, bác Nickel, bác Phèo, bạn Đồng Xanh...
Mặt tiền đường đông dân vs Tài chính 5 tỏi? Bác mua chỗ nào inbox em với.

18/4/19
671
49
28
Khu đấy quy hoạch tốt bị cái nằm bên kia Xa lộ Đại Hàn thôi.
Đúng rồi Bác, cũng Bình Tân nhưng nghe có vẻ thiên về Bình Chánh hơn. Được cái khu này gần trường tiểu học với trung phòng Cảnh sát pccc.

Hạng B2
21/2/19
155
83
28
31
Đúng rồi Bác, cũng Bình Tân nhưng nghe có vẻ thiên về Bình Chánh hơn. Được cái khu này gần trường tiểu học với trung phòng Cảnh sát pccc.
Thấy có cả mầm non, cấp 2 và cấp 3 nữa mà bác. Có cái TT Thanh thiếu niên với TDTT to đùng nữa. Nói chung về sống khá ok, khu này em thấy CĐT xây dựng có tâm. Nếu so sánh với KDC An Sương thì nó thua thiệt về vị trí nhưng cái An Sương này mãi vẫn chưa lấp đầy như bên BHH B được, chắc tầm chục năm nữa may ra.

18/4/19
671
49
28
Dân số SG 1 năm tăng Khoảng 200.000 dân nhập cư, Ai cũng nhu cầu nhà ở cả, đất càng gần trung tâm thì càng đắt đỏ. Thì trong 5-10 năm tới thì Em nghĩ khả năng lấp đầy là điều hiễn nhiên. Ngay cả Bình Chánh bây giờ nhiều KDC bắt đầu khá đông dân rồi Bác.

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
An Sương bị dính do giải toả chưa xong. Thêm nữa vị trí OK dân đầu tư nó ôm nhiều ko xây nên nhìn nó trống. Mà giờ cũng đã khác nhiều so với cách đây 3 năm roài.
Thấy có cả mầm non, cấp 2 và cấp 3 nữa mà bác. Có cái TT Thanh thiếu niên với TDTT to đùng nữa. Nói chung về sống khá ok, khu này em thấy CĐT xây dựng có tâm. Nếu so sánh với KDC An Sương thì nó thua thiệt về vị trí nhưng cái An Sương này mãi vẫn chưa lấp đầy như bên BHH B được, chắc tầm chục năm nữa may ra.

Hạng B2
21/2/19
155
83
28
31
An Sương bị dính do giải toả chưa xong. Thêm nữa vị trí OK dân đầu tư nó ôm nhiều ko xây nên nhìn nó trống. Mà giờ cũng đã khác nhiều so với cách đây 3 năm roài.
Hóa ra là thế, cơ mà chắc vướng giải tỏa ở đường đi vào KDC hả bác ?

Hạng B2
21/2/19
155
83
28
31
Dân số SG 1 năm tăng Khoảng 200.000 dân nhập cư, Ai cũng nhu cầu nhà ở cả, đất càng gần trung tâm thì càng đắt đỏ. Thì trong 5-10 năm tới thì Em nghĩ khả năng lấp đầy là điều hiễn nhiên. Ngay cả Bình Chánh bây giờ nhiều KDC bắt đầu khá đông dân rồi Bác.
Đúng là dân nhập cư ngày càng đông nhưng em nghĩ họ sẽ ra mạn xa xa chứ Q.12 bây giờ cũng khó rờ so với thu nhập trung bình của cư dân. Bình Chánh thì giá ổn áp hơn nên tỷ lệ dân nhập cư chuyển tới sống cũng khá nhiều, đo đó mới tùm lum vụ vi phạm đất đai với xây dựng ở dưới đấy bác.
Mà nói về dân nhập cư em cũng bàn ngoài lề thêm là dạo này dân miền Tây họ không ưu tiên TP.HCM như trước mà chuyển sang Bình Dương với Đồng Nai rồi các bác ạ, bữa về Bình Dương thăm thằng bạn đại học mà ngó tới ngó lui toàn dân miền Tây không, hỏi thằng bạn thì nó bảo tầm 3 năm nay dân miền Tây lên Bình Dương nhiều lắm.