Tập Lái
26/6/20
3
4
1
39
Tầm tiền em có khoảng 500, nên mua Cadillac SRX Limited 2007 hay BMW X5 2007

Tầm tiền em có khoảng 500tr, nên mua Cadillac SRX Limited 2007 hay BMW X5 2007-2008 vậy mấy anh? Em mới nên ko rành

Xe chủ yếu đi lại gia đình nên cần ít hư vặt, nằm đường... và chi phí bảo dưỡng ... thì nên chọn xe nào ổn vậy mấy anh.

Tiện anh nào có 2 dòng xe trên đẹp giá hợp lý nhắn em luôn, thks

Em Cảm ơn!

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/4/12
2.335
7.312
113
Cadillac thì e ko biết. X5 thì bác vào group BMW X+ trên fb, đây là hang ổ X5 E70 là chính, thông tin mua bán, chuyển nhượng, kinh nghiệm tất tần tật của các bác/cụ đang đi. Còn bác hỏi trên này thì cũng ko khác trên vnexpress là mấy.

Hạng B2
13/8/05
325
5.882
93
Quận 7, SG
Cadillac thì e ko biết. X5 thì bác vào group BMW X+ trên fb, đây là hang ổ X5 E70 là chính, thông tin mua bán, chuyển nhượng, kinh nghiệm tất tần tật của các bác/cụ đang đi. Còn bác hỏi trên này thì cũng ko khác trên vnexpress là mấy.

Trên đó cũng cò ko. Nhiều khi tư vấn bị sai lệch nha.
Hôm trước có chiếc xe bị đâm đụng, mình post lên để anh em biết thì MOD xóa hay ko duyệt cho đăng lên nữa.

Hạng D
8/4/12
2.335
7.312
113
Trên đó cũng cò ko. Nhiều khi tư vấn bị sai lệch nha.
Hôm trước có chiếc xe bị đâm đụng, mình post lên để anh em biết thì MOD xóa hay ko duyệt cho đăng lên nữa.
Thì rõ ràng là đâu cũng có sâu mà bác. Cơ bản trên ấy kiến thức/kinh nghiệm từ người dùng nhiều. Còn diễn đàn thì hỏi xe phổ thông chung chung thì đc, còn như trường hợp bác chủ thớt thì là thị trường ngách rùi, phải vào ngách mới có thông tin đc

• Like
Reactions: foryouandforlife
PKW confirmed
Hạng B2
1/10/12
103
27
28
Đại để là, nếu bác có TỐI THIỂU khoảng mươi triệu chỉ dành để nuôi xe thì hãy rớ vô BMW cũ hơn 10 năm tuổi. Thực ra X5 cũ cũng tùy chiếc, có chiếc được chủ cũ chăm chút thay nhiều đồ quan trọng thì bác cứ gom mỗi tháng chừng đó, 6 tháng đến 1 năm đến kỳ thay lớn thì bỏ 1 cục ra làm. Đồ OEM của BMW đời sâu 1 số garage ngoài chuyên sửa dòng này tính gía cũng không cao hơn đồ Land hay Lexus cùng đời mấy đâu.
Còn gặp mấy chiếc kiểu "trùm mền, zin từ hồi đập hộp đến giờ" thì khả năng cao tiền sửa nhiều hơn tiền mua xe, thời gian nằm garage nhiều hơn lăn bánh trên đường chẳng khác gì nhà nuôi thằng nghiện.
Nếu chưa chơi và chưa trót nghiện BMW thì khuyên bác nên tìm 1 con Landcruiser Prado cho lành, vì theo ai đó nói, ít trang bị thì ít hỏng vặt dành time để luyện tay lái để vi vu đó đây. Mai sau thu nhập ổn rồi hẵng tậu 1 con X5 mới tinh cho thỏa đam mê bác ạ :)