Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.623
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Hôm nay, em chạy từ Vũng Tàu lên SG theo đường Nhơn Trạch - phà Cát lái. Trong xe có mấy cháu bé lớp 10 (cháu họ). Khi thấy mình đang xếp hàng xuống phà (hàng giờ rồi mà bến phà còn xa vời vợi) mà lại có VÔ CÙNG NHIỀU XE CHEN LẤN KHÔNG XẾP HÀNG. Các cháu bé hỏi "Ơ, tại sao các chú các bác kia không xếp hàng?" Em chẳng biết giải thích sao cho đúng "tại sao, tại sao????". Bọn em nhẫn nhịn chờ ròng rã mấy giờ đồng hồ, càng đến gần bến phà thì càng "hằng hà sa số" xe không xếp hàng, rúc thẳng vô cổng... dần dần thành 3 hàng xe. Mà chỉ có làn giữa được xuống phà. Thế là họ cứ xi nhan và...rúc vô. (hàng giữa xếp dài khoảng 3km hoặc hơn).
Em cố nhẫn nhịn xem xét, đủ tất cả các loại xe (sang - hèn, mới - cũ, du lịch - ta xi, khách hay tải, công hay tư, số tỉnh hay số TP, MN hay MT MB; Tài xế là các loại người nam - phụ, lão ...teen, bụng nhỏ bụng to, trí thức hay côn đồ, nhân dân hay cán bộ, tóc xanh tóc bạc tóc đen, mắt kính trắng đen ... tất cả cái đám ấy chúng đều KHÔNG XẾP HÀNG và chỉ chen lấn tới gần cổng và ... xi nhan RỒI RÚC ĐẦU VÔ HÀNG. Có con mụ kia mở cửa cho con nó đái xuống đường luôn, xe khác thì chạy lane bên trái CẢN ĐẦU LÀN XE TỪ PHÀ LÊN BỜ, rồi tới đầu cổng thì mụ ngồi bên phụ mở kiếng dơ tay xin RÚC VÔ ... lại có 5,7 thằng chạy thẳng vô cổng phà lối LÊN rồi bị bắt de lại ... 7 thằng chúng nó già trẻ có cả, mặt trí thức lưu manh có hết ... thằng nào thằng nấy năn nỷ không được thì mặt bẹt ra như phân nhão ... de lại đầu rào và ... RÚC ĐẠI VÔ HÀNG.
Càng NHÌN, nghĩ càng tức!!!Thú thật các bác, lúc ấy em thủ sẵn hàng "lạnh và nóng" vô người, hít thở chờ thằng nào rúc vô trước đầu xe em là em đâm thẳng rồi xuống "múc" nhau với chúng nó bất kể chúng là ai. ĐIÊN MẸ NÓ RỒI! Và có thật, 1 thằng BMW ép đầu xe em và rúc vô .... ha ha ha "xe tao rẻ tiền hơn": em tống ga ủi thẳng! Thằng khốn còn kịp nghĩ và phanh lại ngay! (Em nhìn kiếng hậu: cách nhau khỏang 1cm) Em vào sát cổng chờ xuống phà, phanh tay mở cửa xe bước xuống đứng nhìn con BMW đang chạy nối đuôi em (vì em tống mạnh nên vọt lên trước 1m, người sau không bám kịp nên thằng đó đu đuôi xe em luôn). Em đứng nhìn trừng trừng vô thằng lái BMW chỉ chờ nó bước ra ... nó coi như không có chuyện gì xảy ra!!! Hay thật. Nó mà ra nó múc em thì "chỉ 3 chiêu là ... EM nằm một đống ngay" Hên! :D:p
"VĂN HÓA GIAO THÔNG" là cái gì thế? Ở đâu???????????????????????????????????

Last edited by a moderator:
12/10/10
685
32
63
41
vn mình em ít khi được chứng kiến kiểu xếp hàng lắm, đi siêu thị cũng thế, chen lấn được lúc nào hay lúc đó. chán

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Bác chủ là "người tốt việc tốt" trong tham gia giao thông mà lại gặp bọn người xấu cùng tham gia giao thông nên "nóng máu" là phải rồi.
Hạ hỏa đi bác, gặp em thì em sẽ giữ còi cho nó kêu lâu lâu cho mọi người chú ý xem như chửi bọn đó.
Nhà phà cũng nên xem lại khâu quản lý bến bãi phải không các bác? mấy xe thất học đó thì từ chối không cho xuống, đuổi ra bắt xếp hàng lại từ đầu, dĩ nhiên phải xếp chỗ rộng tại lối đó để bắt tụi nó quay đầu xếp hàng, cái này so với hiện trạng phà Cát Lái thì khó.

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.636
1.853
113
38
Cà Mau
Không riêng gì vụ lái xe, nhiều khi mình muốn làm người văn hóa thì lại bị chê là rảnh, dở hơi, không lanh lợi ...ai cũng lo cho được phần mình không cần biết người khác ra sao.

Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Nghe bác bẩu là chờ phà hết 4h, sao bác không quay đầu chạy ngược mịa nó về QL 51 trực chỉ ngã ba Vũng Tàu cũng nhanh hơn nhiều chớ!!!

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.623
113
12
tp HCM
Trai_Lang_Thang nói:
Nghe bác bẩu là chờ phà hết 4h, sao bác không quay đầu chạy ngược mịa nó về QL 51 trực chỉ ngã ba Vũng Tàu cũng nhanh hơn nhiều chớ!!!
Làm sao biết trước là chờ hết 4 giờ bác ơi? Hồi đó giờ ... thấy hàng là xếp, từ từ cũng tới, chậm lắm chừng 1 giờ là xuống phà. Bữa nay. .. mình chờ cách chừng 3km, mấy xe khác chạy từng đoàn lane trong lane ngoài lao thẳng tới cổng mà RÚC. Kẹt phà tới không thả xe lên được=> trên khỏi xuống. CSGT KHÔNG. CQĐP- KHÔNG luôn! Có mấy bà bán vé với xé vé ... KHÔNG CÓ XXX dân KHỔ QUÁ CHỜI LUN. Hồi lễ 30/4 - 1/5 Có xxx, dân phòng, phường đội ... là họ lấy dùi cui đập đùng đùng vô xe mấy thằng không xếp hàng, có thằng bị bắt de xuống ... ruộng để trả đường cho xe dưới phà lên.

Hạng B2
16/5/09
374
7
18
49
Ha Sonata nói:
Và có thật, 1 thằng BMW ép đầu xe em và rúc vô .... ha ha ha "xe tao rẻ tiền hơn": em tống ga ủi thẳng! Thằng khốn còn kịp nghĩ và phanh lại ngay! (Em nhìn kiếng hậu: cách nhau khỏang 1cm) Em vào sát cổng chờ xuống phà, phanh tay mở cửa xe bước xuống đứng nhìn con BMW đang chạy nối đuôi em (vì em tống mạnh nên vọt lên trước 1m, người sau không bám kịp nên thằng đó đu đuôi xe em luôn). Em đứng nhìn trừng trừng vô thằng lái BMW chỉ chờ nó bước ra ... nó coi như không có chuyện gì xảy ra!!! Hay thật. Nó ra nó múc em thì "chỉ 3 đòn là ... em nằm một đống ngay" Hên!
"VĂN HÓA GIAO THÔNG" là cái gì thế? Ở đâu???????????????????????????????????
Bác nóng tánh quá, nhưng mà em thích thế:D

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.623
113
12
tp HCM
quachbachlong nói:
hàng nóng + lạnh là hàng gì thế bác chủ thớt?? Cho em biết để em thủ luôn khi xuống phà!
Hàng nóng: là cái đầu nóng và ... rít thuốc liên tục vì tức.
Hàng lạnh: chai nước suối lạnh uống cho dỡ khát sau khi tức!
Có thế mà bác cũng phải ... nghĩ ... hê hê hê

Hạng C
13/10/09
666
303
63
Bác Hà thật là
.

Em cũng ghét nhất cái kiểu chen lấn khi xếp hàng này, ở mình đi đâu có xếp hàng là thế nào cũng có đứa chui vào. Em cũng hay cương với mấy thằng lấn lane rồi cúp đầu vào lắm, nhưng cương tới mức như Cụ Hà thì em chưa dám.
Lần em xếp hàng ở sân bay TSN là thấy vui nhất: bà kia chen vào đầu hàng luôn, em nhân viên checkin nhìn thấy nhưng không nói gì cứ để đứng đấy , rồi tới lượt bà đó bước lên em nv nhẹ nhàng chỉ tay về cuối hàng mời quay lại đó xếp hàng - lúc đó em chỉ muốn vỗ tay thật to.