Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
hhthinh nói:
đợt rồi Mobifone tổ chức 1 tour cho nhân viên,nhỏ bạn e vì thu xếp công việc trễ nên được bổ sung danh sách phỏng vấn sau và failed,được cty bảo lãnh vẫn failed,chả hiểu ra làm sao
nếu mà hiểu được thì đâu còn là phỏng vấn đi mỹ :D:D

Hạng D
15/10/11
1.270
55
48
nhiều lúc đi malaysia, mình cóc cần visa, còn bọn âu mỹ thì xin visa è cổ, nghĩ cũng sướng :D

Hạng D
28/9/05
1.613
68
48
53
TP mang tên Bác.
Em thì nghĩ đơn giản thế này: Nhiều việc là cảm tính nhưng cũng nhiều việc là cảm tình! Bác đến nhà người ta. Bác đứng trước cửa nhà và xin người ta cho bác vào nhà để tham quan. Có thể người ta biết bác là người giàu có và uy tín... Nhưng người ta vẫn không muốn cho bác vào nhà người ta vì người ta không có cảm tình với bác! Hay đôi khi, do thái độ của bác không tốt (Theo cách nghĩ của người ta). Thì người ta cứ từ chối thôi! Mà nếu bị từ chối, thì lúc khác lựa lời nói khéo với người ta vậy! Bực mình mà làm giề! Nhà của người ta. Cho bác vào hay không chả lẽ phải giải thích với bác?? Hehe...:D:D

Hạng D
16/10/10
2.145
56
113
SG
Kêu bạn em đi Mỹ ...Tho cũng được mà Thịnh?:D
Nói vậy thôi, mấy cha ở LSQ Mẽo toàn quyền theo...cảm tính mấy chả, ví dụ sáng bị đau bụng Tào Tháo rượt hay mụ vợ bên kia gọi sang chửi thì cũng gay cho mình:D, chưa kể thấy cái mặt mình...khó nhai là cũng lừa mình vô câu chuyện của mấy chả rồi cho out...
Dài nhiều tập lắm!

Hạng D
25/11/09
1.088
4
38
34
nói vậy thôi chứ 1 khi mình đã apply hồ sơ xin đi là đã đặt kì vọng rồi,failed bất cứ lí do j cũng buồn.Với lại trong đợt rồi có mấy đứa điều kiện cũng y chang nhỏ bạn e lại approved,hehe,ko buồn mới lạ đó

Hạng D
9/5/09
3.411
16.255
113
Em vo phong van, phu dau luon. "Bo tui may nghi nuoc Meo ngon lam sao, toan la be phai chia re noi bo. VN tao la NN cua dan, do dan va vi dan. Khac han ve ban chat va cao hang van lan so voi Tu ban giay chet tui bay. Tao qua do coi tui bay kho the nao roi ve, chu o lai lam eo gie".

Hehe noi xong thay do ngo ngang.. dong dau cap visa ah. :D:D :D

Hạng B2
17/10/12
265
135
43
Richievn nói:
Em vo phong van, phu dau luon. "Bo tui may nghi nuoc Meo ngon lam sao, toan la be phai chia re noi bo. VN tao la NN cua dan, do dan va vi dan. Khac han ve ban chat va cao hang van lan so voi Tu ban giay chet tui bay. Tao qua do coi tui bay kho the nao roi ve, chu o lai lam eo gie".

Hehe noi xong thay do ngo ngang.. dong dau cap visa ah. :D:D :D
....gió mát quá trời...khỏi cần máy lạnh.;);)

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Em quánh dấu thớt phát để hóng thông tin từ những người kinh nghiệm, :D

Hạng D
5/8/06
2.080
32.187
113
xegicungme nói:
Em thì nghĩ đơn giản thế này: Nhiều việc là cảm tính nhưng cũng nhiều việc là cảm tình! Bác đến nhà người ta. Bác đứng trước cửa nhà và xin người ta cho bác vào nhà để tham quan. Có thể người ta biết bác là người giàu có và uy tín... Nhưng người ta vẫn không muốn cho bác vào nhà người ta vì người ta không có cảm tình với bác! Hay đôi khi, <span style=""color: #ff0000;"">do thái độ của bác không tốt (Theo cách nghĩ của người ta)</span>. Thì người ta cứ từ chối thôi! Mà nếu bị từ chối, thì lúc khác lựa lời nói khéo với người ta vậy! Bực mình mà làm giề! Nhà của người ta. Cho bác vào hay không chả lẽ phải giải thích với bác?? Hehe...:D:D
Yếu tố màu đỏ ở trên rất chính xác trong việc PV đi Mỹ. Có thằng bạn đi PV cùng vợ và con, nhưng thằng Mỹ chỉ cho con vợ và thằng con đi còn him thì ko. Hỏi con vợ thì nó nói nhìn cái mẹt ổng khó ưa thấy ghét quá không cho đi.
@T.ran: Cái mẹt em Thịnh nhà mình mà PV đi Mỹ chắc cũng dễ fail lắm:D