Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
Bỏ qua thương hiệu châu âu thì con này có thể cạnh tranh với Camry chứ sao cạnh tranh nổi S5 all new hay E all new ở VN

Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
Đất nước đứng đầu về ngành công nghiệp nặng ! Tuyệt . Năm 1994 em lái đầu kéo scania qua cầu sg vá vỏ ai cũng nhìn ngắn và sờ 1 tí . Động cơ diesel của volvo là số1 thế giới ạ . Về tay trung quốc nhưng tiêu chuẩn vẫn là Bắc Âu ạ . Cũng giống như iphone thôi mà .
Bác so sánh 2 vấn đề chả liên quan gì tới nhau : thằng iphone chuẩn thương hiệu Mỹ nó ráp tại china để vừa đỡ ô nhiễm vừa hạ giá thành , còn kia là 1 thương hiệu trước kia của CHâu Âu đã bị Trung Quốc mua lại sở hữu nhưng vẫn đang sản xuất lắp ráp ở nước sở tại ( dự là sắp tới nó mang luôn về china lắp ráp sx thì chả còn ai gọi Volvo là thương hiệu Châu Âu nữa)

• Like
Reactions: cdang
Tập Lái
26/6/16
20
12
3
Mặc dù đã bị TQ mua lại, nhưng hiện tại tiêu chuẩn của Volvo vẫn luôn được đánh giá cao các bác à. Volvo ở Mỹ vẫn khối người chạy đó chứ, ở VN thì Mer, Bmw phổ biến hơn. Mấy bác vào showroom đi, xe Volvo nội thất đơn giản, cổ điển nhưng chất vô cùng, ko thua gì tụi Mer vs Bmw đâu.
Bữa đi lấy con RX350 used thấy XC90 new đậu cạnh GX460 new trong showroom (2 xe chuẩn bị giao cho khách cùng vs xe mình) thấy XC90 rất đẳng cấp :)))) chả bù cho con 350 của mình đậu kế bên :(((

• Like
Reactions: CYON
Hạng B2
20/1/13
223
62
28
45
Nhìn quá đẹp, nhưng khi cạnh tranh với Mer, Audi đâu phải dạng vừa!

Tập Lái
28/12/09
29
15
3
XC90 là tác phẩm của Robin Page, từng là thiết kế trưởng của Bentley trước khi sang Volvo đó bác. Có lẽ năm sau, XC90 vượt qua X5 đang cuối đời để xếp đầu bảng premium SUV ở châu Âu với Bắc Mỹ. Cá nhân em thì thấy nó đẹp hơn con Rondo em đang chạy... mà Rondo thì em thấy nó đẹp hơn xe Nhật nhiều, cả nội ngoại thất...

Mặc dù đã bị TQ mua lại, nhưng hiện tại tiêu chuẩn của Volvo vẫn luôn được đánh giá cao các bác à. Volvo ở Mỹ vẫn khối người chạy đó chứ, ở VN thì Mer, Bmw phổ biến hơn. Mấy bác vào showroom đi, xe Volvo nội thất đơn giản, cổ điển nhưng chất vô cùng, ko thua gì tụi Mer vs Bmw đâu.
Bữa đi lấy con RX350 used thấy XC90 new đậu cạnh GX460 new trong showroom (2 xe chuẩn bị giao cho khách cùng vs xe mình) thấy XC90 rất đẳng cấp :)))) chả bù cho con 350 của mình đậu kế bên :(((

Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Vậy bác nên chuẩn bị tinh thần để ác cảm với khoảng 50% hoặc hơn các thương hiệu trên thị trường trong vòng 10 năm tới. Bởi lẽ TQ nó đang mua lại cả thế giới đấy, chỉ riêng năm nay nó đã bỏ ra hơn 200 tỉ cho M&A, nhiều hơn cả GDP Việt Nam :)
Không chừng những thằng đang ngụp lặn như Sony, Mazda, Toshiba, v.v.v. rồi sẽ về tay nó hết đấy.
Bác cứ yên tâm 10 năm nữa con người ta cũng suy nghĩ khác rồi. Bây giờ là thời đại toàn cầu hóa, mọi thứ đều thay đổi 1 cách chóng mặt vượt xa ra khỏi giới hạn ranh giới rồi. Các bác cứ lo kiếm nhiều tiền rồi sang Hồng Kông, Thượng Hải mà sống nhé, sướng hơn Mẽo nhiều đấy :D

Hạng B2
4/1/16
336
278
63
32
Tổng thể thì đẹp nhưng đuôi xe xấu nhỉ, nhất là đèn hậu.
Cạnh tranh với Audi A6 còn được chứ không lại BMW 5, Mer E đâu.
Fan Audi nghe câu này nhột thiệt Mer E vs 5 seri tại mới ra bản hoàn toàn mới thôi. chờ năm sau A6 ra bản hoàn toàn mới sẽ thấy :3