Tập Lái
6/9/18
2
12
5
Cảnh quay “giật gân” nhất: Ranger kéo Toyota của... kỹ sư Tạch!

Nếu trang mạng nào đó đưa tin giật tít như trên, hẳn sẽ thu hút được khối người hiếu kỳ vào xem. Trong phim của bạn Hải, quả thực chúng tôi có quay cảnh Ranger kéo Toyota của... kỹ sư Tạch. Số là bạn Hải đưa ra kịch bản Ranger kéo một chiếc xe hỏng máy dưới suối. Đoàn xe của câu lạc bộ offroad đi Đà Lạt xem quay phim khá đông, bạn Hải tha hồ chọn “chiếc xe hỏng”. Tuy nhiên, tiêu chí đề ra là không chọn những chiếc xe còn mới, logo còn rõ ràng, khỏi mang tiếng cạnh tranh không lành mạnh. Bởi vậy, chỉ có 2 chiếc xe lọt vào chung kết: đó là chiếc Isuzu của bác “D-Max” (không có logo) và chiếc Toyota (nhìn kỹ mới nhận ra thương hiệu) của bác... “kỹ sư Tạch” (nickname thật dí dỏm!).

Đề cao tiêu chí xe không có logo, chúng tôi chọn chiếc Isuzu nhưng ngặt nỗi bác “D-Max” chủ xe lại là khán giả trung thành nhất của đoàn làm phim, hai vợ chồng bác rong ruổi với chúng tôi suốt tuần, tham gia cả hai bộ phim của bạn Phan và bạn Hải. Không những thế, chiếc Isuzu này còn chở cái lều bạt trên nóc, chính là chiếc lều nhóm bạn Phan mượn làm đạo cụ quay phim. Vì thế, lựa chọn đã rơi vào chiếc Toyota của bác “kỹ sư Tạch”. Trời mưa lúp xúp, nước suối lạnh ngập tới đầu gối, bác “Tạch” phải chiều theo yêu cầu của đoàn làm phim, lội bì bõm để gỡ bỏ hết đề can dán trên thân xe. Sau đó, bác vào vai diễn phụ rất thành công, vẫy tay rối rít, mặt mũi lo lắng, ngơ ngác, hệt như người bị kẹt dưới suối. Và, Ranger tiến tới, nhẹ nhàng kéo chiếc Toyota của bác ra khỏi khúc suối sâu.

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
:):)
.
Nước suối lạnh teo trym, bác Tạch ngồi trong xe chờ cứu hộ nhìn hoàn cảnh phết

Hạng D
14/12/05
1.981
157
63
48
:D hahah , hèn chi xem phim nhìn chiếc xe quen quen . Lúc này Bác Tạch còn chưa làm ống thở cho nó nữa á .