Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tăng ga khi bẻ vô lăng gấp

Hạng B2
29/7/07
338
1
16
42
RE: Tăng ga khi bẻ vô lăng gấp

Trích đoạn: Automatic

Như vậy thì bác phải mừng mới đúng chớ, nhiều xe muốn vậy mà không được đó...!:D
Một số xe có thiết kế 1 van ngay ống dầu bơm trợ lực lái, ngay khi ống này chịu Áp suất thì sẽ mở thêm 1 lượng gió trực tiếp vào động cơ nhằm làm vòng quay động cơ tăng lên chút ít để bù lại công suất hao hụt do phải kéo bơm đã vào tải...!
Cơ cấu này hay bị thợ tháo mất cho đơn giản vì thực ra cũng không quan trọng lắm, xe bác còn "gin" như vậy là hên lém đó, còn không biết dắt anh em 1 chầu
Offline đi nữa...!:D

Em cũng mong xe em dc như vậy. Xe em để garanty 750rpm, đánh hết lái chết máy ngay. Em cũng ko nghĩ là trợ lực tay lái lại tốn sức động cơ đến thế

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

Trích đoạn: ntchonthanh

Thật đa tạ đa tạ BS và các bác, nhìn lại mới thấy mình chẳng bít gì hết
Bác đã lên D rồi mừ !!????

Xời ! bài đó bác í post từ tháng 3 lận, tới nay 8 tháng thì ... lên khỏe lắm :D:)

Trích đoạn: viper2007

Trích đoạn: Automatic

Như vậy thì bác phải mừng mới đúng chớ, nhiều xe muốn vậy mà không được đó...!:D
Một số xe có thiết kế 1 van ngay ống dầu bơm trợ lực lái, ngay khi ống này chịu Áp suất thì sẽ mở thêm 1 lượng gió trực tiếp vào động cơ nhằm làm vòng quay động cơ tăng lên chút ít để bù lại công suất hao hụt do phải kéo bơm đã vào tải...!
Cơ cấu này hay bị thợ tháo mất cho đơn giản vì thực ra cũng không quan trọng lắm, xe bác còn "gin" như vậy là hên lém đó, còn không biết dắt anh em 1 chầu
Offline đi nữa...!:D

Em cũng mong xe em dc như vậy. Xe em để garanty 750rpm, đánh hết lái chết máy ngay. Em cũng ko nghĩ là trợ lực tay lái lại tốn sức động cơ đến thế

Hồm nay tình cờ đọc lại được loạt bài về trợ lực HT Lái của bác Đè Em ra Phá ... thành ra vỡ cái ngu ngu được nhiều ... nghe tới vụ này hiểu tý ...
Đúng như Bác sỹ nói : được vậy là mừng mới đúng ...

Tập Lái
22/12/06
46
0
0

sướng nha! Bác đang sở hửu một bà vợ 2 biết tăng cảm giác khi đang ôm................cua!!!

Hạng B1
25/1/13
59
0
0
41
Re: RE: Tăng ga khi bẻ vô lăng gấp

Em nhớ là hệ thống này Honda dùng nhiều nè. Cũng nên đề phòng trường hợp nữa là hệ thống lái chạm vào dây ga nhé các bác.

Hạng D
8/2/12
1.310
464
83
10
Cap Saint Jacques

Khiếp quá! Bác Crv2013 họ ĐÀO & chuyên ngành khảo cổ học phải ko ạ? Bài post cách đây 5 năm mà bác vẫn đào lên được, thật là bái phục quá đi

m.m
Hạng D
18/12/12
1.587
604
113

sweetman484 nói:
Khiếp quá! Bác Crv2013 họ ĐÀO & chuyên ngành khảo cổ học phải ko ạ? Bài post cách đây 5 năm mà bác vẫn đào lên được, thật là bái phục quá đi

chắc bác nhầm , 8 năm mới đúng chứ , nhưng nhờ vậy mà em đọc đc thêm 1 kiến thức bổ ích

Hạng B1
25/1/13
59
0
0
41

m.m nói:
sweetman484 nói:

chắc bác nhầm , 8 năm mới đúng chứ , nhưng nhờ vậy mà em đọc đc thêm 1 kiến thức bổ ích
hiiiiiiii em khơi quá tay tí,nhưng bổ ích bác mèo mập nhế. chúc các bác cuối tuần vui. Trân trọng !

Hạng F
14/9/04
9.900
27.083
113
Q3

nhờ BS Auto e tìm hiểu thì đầu cái bơm TL có sợi dây ,disconnect ra chích vào mass thì xe tăng ga .
hehe - vậy là khi bẻ lái gấp nó dẫn mass vào CPU để bù ga .

Hạng B1
25/1/13
59
0
0
41

corolla95 nói:
nhờ BS Auto e tìm hiểu thì đầu cái bơm TL có sợi dây ,disconnect ra chích vào mass thì xe tăng ga .
hehe - vậy là khi bẻ lái gấp nó dẫn mass vào CPU để bù ga .
Ngày xưa xe dùng chế hòa khí thì cái van trên bơm trợ lực để thông ống hút chân không. Van mở ống hút chân không kéo cái dù trên chế hòa khí,cái dù kéo bướm ga mở ra một tí. Thế là tăng ga.