Hạng D
27/3/07
2.189
2
36
53
Changi Airport
RE: Tặng mấy bác đi camry 2007!

Em nghĩ XXX chỉ làm khó về mâm xe vì thông số sẽ khác so với sổ dk còn dàn bodykit thì cứ nói là xe nhập về nó thế .

N3L
Hạng B2
24/1/06
100
0
0

Lại Úc nữa nè! :D Hồi trước em thấy con Corolla Sportivo đua rally ở Úc đẹp ghê! Mà sao lên mấy trang web Toy của Mỹ hay Nhật thì không có! Hình như nó chỉ sx riêng cho Úc thôi hả bác?

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Trích đoạn: alloutoflove1402
Theo em nghĩ thì ở nước ngoài police nó không chú đến mấy chiện này;):D:D. Các bác đừng crazy wa là okie thu[8D]:D:Di. Chỉ có police vietnam mới thix làm tiền của dân:mad:[:'(]:mad:[:'(]:mad:[:'(]:mad:
Em không biết bác có ở NN không,nhưng em nghĩ bác nói vậy không đúng,hoặc chí ít không đúng đối với tất cả các nước.
Riêng ở Đức,bác chỉ thay đổi bất kể cái gì đều phải có giấy phép của cơ quan kiểm định-Thường thì các nơi độ xe chuyên nghiệp,họ đều tuân thủ các yếu tố cơ bản,nên đều được cấp giấy phép kèm theo sau khi độ,thay đổi.Bằng không thì nếu bị kiểm tra,CS sẽ giữ xe của bác lại và không cho lưu hành.
Em đã chứng kiến Cảnh sát bắt bóc giấy dán kính(không có giấy phép) xong mới cho đi tiếp sau khi bị phạt.
Còn việc độ bô thế này mà không có giấy kiểm định, thì đảm bảo với các bác,giam xe là cái chắc!!!!
Bác nên thận trọng mỗi khi post bài!!!

Last edited by a moderator:
Hạng C
19/12/06
629
2
0
53

Bác Mina nói đúng đó. Bên này Cảnh Sát cũng có quyền phạt nếu bác độ xe ẩu mà theo ý kiến họ là không an toàn. Chẳng hạn như họ có thể phạt bác về ống bô kêu quá to, hay họ có thể phạt bác nếu xe có dán kính màu. Họ không cố ý phạt bác vì những cái lặt vặt, nhưng nếu mà họ gọi bác vô khi bác chạy quá tốc chẳng hạn thì họ sẻ phạt những cái nhỏ khác. Em chỉ vì bỏ một miếng nhựa trên bảng số mà bị phạt $275 rồi đấy.

Hạng B2
9/9/05
193
0
0
hn

Toyota TRD giống như Honda Type-R, Merc AMG, BMW M.

Tập Lái
22/9/07
13
0
0
38

các bác thử độ cam 2007 xem nào?cu posh hình của nước ngoài thì google họ cấp cho cả khối.chán wa....[:-]

Hạng D
19/11/06
2.252
0
36
Nhà em

neu mà bị xxx thổi thì bác dổi mác camry thành aurion rồi độ nếu ma` nó thổi thì kêu hàng chính hãng nhập từ Uc :D

Hạng D
7/9/07
1.763
5
36
Hồ Chí Minh

Trích đoạn: MINA

Trích đoạn: alloutoflove1402
Theo em nghĩ thì ở nước ngoài police nó không chú đến mấy chiện này;):D:D. Các bác đừng crazy wa là okie thu[8D]:D:Di. Chỉ có police vietnam mới thix làm tiền của dân:mad:[:'(]:mad:[:'(]:mad:[:'(]:mad:
Em không biết bác có ở NN không,nhưng em nghĩ bác nói vậy không đúng,hoặc chí ít không đúng đối với tất cả các nước.
Riêng ở Đức,bác chỉ thay đổi bất kể cái gì đều phải có giấy phép của cơ quan kiểm định-Thường thì các nơi độ xe chuyên nghiệp,họ đều tuân thủ các yếu tố cơ bản,nên đều được cấp giấy phép kèm theo sau khi độ,thay đổi.Bằng không thì nếu bị kiểm tra,CS sẽ giữ xe của bác lại và không cho lưu hành.Em đã chứng kiến Cảnh sát bắt bóc giấy dán kính(không có giấy phép) xong mới cho đi tiếp sau khi bị phạt.
Còn việc độ bô thế này mà không có giấy kiểm định, thì đảm bảo với các bác,giam xe là cái chắc!!!!
Bác nên thận trọng mỗi khi post bài!!!
Em ở New Zealand. Em nghĩ như vậy vì xe của bạn em độ lên nhưng chưa một lần nào bị police thổi ít nhất từ khi em biết nó( hơn 1 năm). Câu của bác viết mà em in đậm thì chắc là đúng rùi ah. Em sẽ cẩn thận khi post bài

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

cái này cũng tùy các bác ạh....!!...độ mâm xe thì không vấn đề gì .....còn về đèn xenon quá sáng, hay thay đổi những cái lặt vặt như đèn sau LED,hay projectors cũng ko sao cả vì những cái đó đều có DOT approved..cho nên họ chỉ nhắc nhở bác và cho đi , còn nếu gặp XXX phân biệt chủng tộc thì bác ăn ticket là cái chắc....các bác sống ở nước ngoài chắc cũng hiễu ..tỉ lệ người da đen bị pull over cao hơn hẳn người da trắng , vấn đề này cũng mang ra tòa tranh cãi vì bên luật sư bảo vệ cho cộng đồng da đen cho rằng cảnh sát da trắng chỉ nhắm người da đen để hạch sách .....em thấy cái này đúng ....[:D....có thể luật bên châu âu nghiêm khắc hơn bên này ...!!