Tập Lái
23/10/09
29
0
0
www.stockonmobile.com
namquocphat nói:
Em cũng muốn dùng thử Bác chuyển cho em nhé:[email protected]
0913699949.Thank
P/S em dùng TS nha bác.

Mình đã chuyển link kích hoạt qua email, bác check mai nhé. Tư vấn 24/24!!! Thanks bác nha.

Thấy nhiều bác rất quan tâm TradeStation (Phần mềm Chứng khoán chuyên trên máy vi tính), nhằm tạo tính thuận tiện cho các bác diễn đàn >> em đã post hướng dẫn dùng TradeStation lên trang 1 >> các bác xem chưa rõ thì cứ alo cho mình nhá >> (08) 3505 7488 -3505 7489 . Xin cảm ơn

Tập Lái
23/10/09
29
0
0
www.stockonmobile.com
Một số thao tác quan trọng cần lưu ý khi sử dụng Stockonmobile - Phần mềm chứng khoán trên điện thoại di động. Đây là những thắc mắc mà các bác thường hỏi mình nhất, các bác xem kỹ để sử dụng nhanh hơn:

1. Kết nối dữ liệu:
Stockonmobile có thể lấy giá trực tuyến trong giờ giao dịch với tốc độ cực nhanh, chuyển tải chi tiết thông tin giao dịch trên thị trường. Thao tác:
Từ màn hình chính -> Nhấn Kết nối -> Xuất hiện 3 lựa chọn:

Tặng ngay 01 tháng sử dụng Phần mềm chứng khoán mới! Tốc độ cực nhanh!

• Kết nối : Lấy giá tại thời điểm nhấn nút Kết nối (nếu trong giờ giao dịch), hoặc giá cuối ngày (nếu sau giờ giao dịch) cho toàn bộ mã trong bảng giá niêm yết.
  • Kết nối (Danh mục) # : Lấy giá tại thời điểm nhấn nút Kết nối hoặc giá cuối ngày của danh mục đầu tư. Lựa chọn này giúp tăng tốc độ và giảm chi phí đường truyền GPRS.Phím tắt của kết nối danh mục ngoài màn hình chính: nhấn phím # để lấy giá tại thời điểm nhấn nút Kết nối của Danh mục đầu tư.
  • Trực tuyến (Danh mục): Tính năng lấy giá trực tuyến, dữ liệu liên tục cập nhật trong giờ giao dịch với tốc độ cực nhanh. (Lưu ý: Bạn chỉ cần nhấn 1 lần thì dữ liệu giá sẽ tự động cập nhật liên tục trong giờ giao dịch)
Chú ý:
Trong giờ giao dịch, mọi Kết nối lấy giá đều không được lưu lại. Dữ liệu chỉ được lưu sau giờ giao dịch khi bạn nhấn Kết nối.

2. Các chức năng cần lưu ý:

Tiêu chí sắp xếp của Bảng giá -> có 8 lựa chọn:
  • Mã CK (Symbol) : Sắp xếp bảng giá theo thứ tự bảng chữ cái của các mã
  • Giao dịch nhiều nhất : Sắp xếp theo mã có khối lượng giao dịch nhiều nhất
  • Tăng giảm nhiều nhất : Sắp xếp theo mã tăng giá nhiều nhất
  • Giá (Price) : Sắp xếp theo giá chứng khoán
  • Chênh lệch mua / bán : Sắp xếp theo chênh lệch giữa dư mua 1 và dư bán 1, cột thứ 4 sẽ hiễn thị giá trị này.
  • Chênh lệch tổng dư mua / tổng dư bán : Sắp xếp theo chênh lệch giữa tổng 3 dư mua và tổng 3 dư bán, cột thứ 4 sẽ hiển thị giá trị này
  • Mua bán (ngoại) : Sắp xếp theo khối lượng giao dịch của nhà đầu tư nước ngoài, dành cho các mã tại HNX (các Mã tại HoSE được sếp cuối bảng, không theo thứ tự nào)
  • Mua ngoại : Sắp xếp theo khối lượng mua của nhà đầu tư nước ngoài, dành cho các mã tại HoSE (các Mã tại HNX được xếp cuối bảng, không theo thứ tự nào)
  • Theo danh mục: hiển thị tất cả các mã CK mà nhà đầu tư đã nhập trong Danh mục để tự mình quản lý các mã CK mà mình quan tâm (nhà đầu tư phải vào Danh mục -> Mua hoặc Bán CK -> nhập tên mã CK >> để hiển thị các mã CK mà mình quan tâm, có thể không cần nhập giá và khối lượng). Cột giá và khối lượng chỉ dùng để tính Lãi/lỗ tạm tính, giá trị tăng giảm trong ngày.

Để xem toàn bộ hướng dẫn cách dùng stockonmobile, các bác truy cập vào www.stockonmobile.com >> chuyên mục Hướng dẫn sử dụng hoặc gọi ngay cho mình để được tư vấn nhé >> (08) 3050 7488 -3505 7489.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
30/9/09
47
1
8
Bác cho em thử với:

quangle_2004 (mail yahoo đó bác, em chưa post được link)
0903662575

Cám ơn.

Tập Lái
23/10/09
29
0
0
www.stockonmobile.com
haichien nói:
Bác chủ thớt cho hỏi :
Sau 1 tháng xài thì phải trả bao nhiêu xiền cho cái lisence ?
Khi dùng có phải trả theo dung lượng hay theo thời gian nữa không ?

Nếu mắc quá thì .... em xài cái free cho gòi :(

Hiện Jinnova Software đang nâng cấp sản phẩm Stockonmobile (Phần mềm CK trên Điện thoại di động) và TradeStation (phần mềm CK trên máy vi tính) để phục vụ các Nhà đầu tư Chứng Khoán ngày càng tốt hơn. Đồng thời, phát triển dựa trên ý kiến đóng góp của Khách hàng.

Vì vậy, chúng tôi rất mong được sự đón nhận, feedback và ủng hộ nhiệt tình từ các bác diễn đàn. Em cảm ơn các bác nhiều lắm ^^ Chắc chắn bên em sẽ có nhiều ưu đãi đặc biệt cho các bác !!!

Phần mềm Chứng Khoán chuyên nghiệp! Tốc độ cao!

Stockonmobile dành cho Điện thoại di động - tiện ích & đáp ứng nhanh chóng (www.stockonmobile.com)

TradeStation chuyên nghiệp trên máy vi tính và nhiều dữ liệu quan trọng cho Nhà đầu tư! (www.tradestation.vn)

Jinnova Software

Văn phòng dịch vụ khách hàng: 234 Lý Chính Thắng, Phường 9, Quận 3, TP.HCM

Tel: (08) 3505 7488 -3505 7489

Yahoo: thao_crm

Email:[email protected]

Hạng C
26/6/07
667
10
18
Em thấy phần mềm của FPTS dành cho di động dùng cũng được phết, nó hiện khá hợp lý cho việc xem giá và khối lượng của các mã, bên bán bên mua và giá cao giá thấp. chỉ cần có GPRS là nó load liên tục không bị gián đoạn. Em không có tài khoản bên FPTS nhưng dùng thấy rất thoải mái.
Sorry bác chủ thớt nhưng nếu ai muốn so sánh giữa các phần mềm chứng khoán dành cho di động thì nên thử thêm cái của FPTS nữa, nó lại free nên dùng 2 cái để so sánh. Em đưa ra ý kiến dùng thêm nó nên không so sánh 2 phần mềm này. bác nào dùng rồi thì cho cảm nhận để cho nó khách quan hơn.

Tập Lái
14/4/10
6
0
0
BMW325Blackberry nói:
Em thấy phần mềm của FPTS dành cho di động dùng cũng được phết, nó hiện khá hợp lý cho việc xem giá và khối lượng của các mã, bên bán bên mua và giá cao giá thấp. chỉ cần có GPRS là nó load liên tục không bị gián đoạn. Em không có tài khoản bên FPTS nhưng dùng thấy rất thoải mái.
Sorry bác chủ thớt nhưng nếu ai muốn so sánh giữa các phần mềm chứng khoán dành cho di động thì nên thử thêm cái của FPTS nữa, nó lại free nên dùng 2 cái để so sánh. Em đưa ra ý kiến dùng thêm nó nên không so sánh 2 phần mềm này. bác nào dùng rồi thì cho cảm nhận để cho nó khách quan hơn.

>> Em có dùng qua FPTS rồi, tuy nhiên nếu bác dùng Stockonmobile sẽ thấy nhiều tiện ích hơn FPTS.
Theo em biết thì FPTS sẽ kết nối GPRS liên tục để load dữ liệu về, như vậy chí phí GPRS bác phải trả rất cao. Còn Stockonmobile có tính năng kết nối danh mục, kết nối này sẽ giúp bác giảm chi phí đường truyền GPRS, đặc biệt, bác có thể xem thông tin oflline mà ko cần kết nối mạng.

Stockonmobile cho phép bác xem tòan bộ các mã của 2 sàn HoSE và HNX hay chỉ danh mục, bác có thể sắp xếp bảng giá theo các tiêu chí như: giao dịch nhiều nhất, tăng/giảm nhiều nhất, dư mua/ dư bán nhiều nhất, giao dịch nhà đầu tư nước ngoài mua/bán nhiều nhất...

Điều mà em thích nhất là quản lý DMục của SOM, em thấy tính năng này là nổi trội và thiết thực nhất trong các phần mềm.
Này nhé, bác có thể tạo nhiều mã ck trong danh mục để theo dõi trực tuyến (mình ko cần thao tác j mà trong giờ giao dịch, nó nhảy ầm ầm, đã lắm (dữ liệu push tự động)). Thứ 2, còn có cảnh báo giá, cảnh báo lãi / lỗ. Em có đăng ký dịch vụ SMS Alert, bữa nào busy quá, ko có thời gian xem khi đến mức giá em đặt, thì tổng đài SOM có gửi tin về. Tuy như vậy cũng có chậm 1 chút, nhưng tình hình trong ngày em cũng dự đoán được. Hoặc ko đăng ký SMS Alert, thì khi mở ứng dụng, cũng có thông báo, Cái này good. Tuy nhiên cũng cần nhà cung cấp làm cho perfect hơn thì tuyệt quá!

Vài dòng chia sẻ, bác nào quan tâm thì cài đặt dùng thử. Các bác cứ alô đến SDT văn phòng SOM, em có alô mấy lần thấy mấy chị CS cũng nhiệt tình lắm. Huớng dẫn chi tiết nên em mới nắm hết dc như vậy.

Hi, luôn ủng hộ PM Việt !!! Chúc SOM sẽ hoàn thiện hơn và có nhiều bác ủng hộ. Sớm sớm đưa ra các phiên bản mới tiện ích hơn ^^

Tập Lái
23/10/09
29
0
0
www.stockonmobile.com
Có thêm Đồ Thị Phân Tích Realtime + Giảm 15% cho Khách hàng đăng ký dùng 01 năm TradeSation!

Hoặc gọi ngay cho chúng tôi theo số (08) 3505 7488 Hotline: 0936 710 177