Hạng C
27/3/18
701
316
63
38
320i giam xuong them tí nưa con 1299 là Toy va HOnda dòng D mêt moi lăm đây :):)

Hạng D
6/5/04
2.796
1.895
113
Vietnam
Một thằng thuế nhập linh kiện trung bình 10% để lắp trong nước, 1 thằng nhập mất 70% thuế, chưa kể các thuế khác đội lên thêm thì cạnh tranh kiểu gì. Ở mức hiện tại Merc đang ăn rất dày, BMW kéo xuống Merc sẽ kéo xuống thêm, người dùng có lợi.

Hạng D
6/5/04
2.796
1.895
113
Vietnam
Bác ra đây cho em lạy 1 phát... China nó đi trước VN về việc mua khung gầm máy móc của hãng Âu Mỹ về lắp nha bác... Đừng bảo china ko có tiền.. nó ko có tiền thì ai có đây ??? Nhưng chất xe china thế nào bác biết rồi ?
Động cơ + khung gầm mà ko bán cái điều khiển ecu đi theo thì cũng thế.... giống kiểu cùng cái xe mà tay đua khác nhau là khác hẳn nhau bác ơi

Mình chạy Merc lâu năm, chuyển qua order VF, bác cứ lên chạy VF cái đã rồi phán đâu muộn. Đương nhiên không thể so với xe Đức về nhiều thứ, nhưng so với China lại là chuyện khác, họ mua khung gầm và máy Đức, nhưng theo hướng xe giá rẻ, tức là không có các trang bị cao cấp khác. Còn phần mềm bác lo cái gì, có cty chuyên lo hết. Xe đã chạy ầm ầm rồi mà ECU gì nữa bác.