Hạng D
7/3/18
1.165
2.424
113
Em vẫn không hiểu bảo hành xe có lợi ích gì? Khi mà vấn đề bảo dưỡng, sửa chữa, thay thế phụ tùng hỏng do đi lại đều do mình trả tiền. Vậy bảo hành 3 năm, 5 năm hay 10 năm thì người mua xe được cái gì?

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Em vẫn không hiểu bảo hành xe có lợi ích gì? Khi mà vấn đề bảo dưỡng, sửa chữa, thay thế phụ tùng hỏng do đi lại đều do mình trả tiền. Vậy bảo hành 3 năm, 5 năm hay 10 năm thì người mua xe được cái gì?
À là để dụ khách hàng vào tròng chứ gì :D VN chứ bộ tư bản hay sao mà cái gì cứ tưởng đóng thuế là sẽ miễn phí :D
Mấy cái BH khoe cho vui chứ thử xe có vấn đề gì là tụi nó đủn đẩy trách nhiệm cho nhau xong NTD chỉ đứng nhìn nhau như bù nhìn với cái đám "bảo vệ NTD".
Tóm lại, "chúng tôi nói BH xe bao nhiêu năm kệ chúng tôi, a đi làm sao để xe đừng có hư gì ngoài đổ xăng thay nhớt như mấy ông chạy dịch vụ của Toyota hay nói ấy là được, phụ tùng thay thế và tiền công chúng tôi vẫn tính chứ làm không công rồi lấy gì nuôi nhân viên" :D

• Like
Reactions: PhiH and Quocdp
Hạng B2
14/12/15
262
229
43
Em 3008 bé quá, chỉ nhỉnh hơn em Ecosport 1 tí. Em 5008 thì ngon nhưng giá đấy thì số lượng khách hàng là ko nhiều.
Bác test drive chưa? 3008 không bé đâu, khá rộng rãi đó. 5008 dài hơn có 160mm thôi đó.

Hạng B2
13/3/17
177
109
43
31
1.4 tỏi sắp tới đây thì có quá nhiều sự lựa chọn.

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Úi! em hiểu ý bác, nhưng thật sự có lợi đấy bác, em mua xe Kia bên Thaco, xe bị kêu thước lái, chạy vào thợ nghiên cứu cuối cùng thay cái mới nhập từ HQ về, giá 15 chai, thấy rầu rầu rồi nhưng cố vấn nói cái này ko tốn tiền vì xe còn hạn bảo hành. Ây cha nghe xong nhẹ người và cảm thấy Thaco thật dễ thương. hi

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Úi! em hiểu ý bác, nhưng thật sự có lợi đấy bác, em mua xe Kia bên Thaco, xe bị kêu thước lái, chạy vào thợ nghiên cứu cuối cùng thay cái mới nhập từ HQ về, giá 15 chai, thấy rầu rầu rồi nhưng cố vấn nói cái này ko tốn tiền vì xe còn hạn bảo hành. Ây cha nghe xong nhẹ người và cảm thấy Thaco thật dễ thương. hi
Bác chuẩn nha. Con innova công ty em mới đi hơn 3 năm đã chết 1 giảm sóc trước, phải thay cả đôi. Hẻo cái là vừa hết bh :(...lại phải móc tiền ra mua cặp giảm sóc mới.
Nó mà chết trước 6 tháng thôi là trong hạn bh 3 năm là đẹp dzai luôn :D