Hạng B2
7/10/12
212
198
43
Em vẫn không hiểu bảo hành xe có lợi ích gì? Khi mà vấn đề bảo dưỡng, sửa chữa, thay thế phụ tùng hỏng do đi lại đều do mình trả tiền. Vậy bảo hành 3 năm, 5 năm hay 10 năm thì người mua xe được cái gì?
Hồi trước mua lại chiếc Everest tại Western Ford.Một thời gian sau xe bị khó đề.Chạy lại đại lý thay bộ đề mới ko tốn 1 đồng.Xe hơi còn thời gian bảo hành nhiều cái lợi lắm chứ ko như xe máy đâu.Bảo dưỡng và bảo hành là 2 thứ khác nhau nhá.Còn có vài ông đã hết hạn bảo hành còn lên làm mình làm mẩy cái gì ko biết ...

Hạng D
7/3/18
1.165
2.424
113
Bác chuẩn nha. Con innova công ty em mới đi hơn 3 năm đã chết 1 giảm sóc trước, phải thay cả đôi. Hẻo cái là vừa hết bh :(...lại phải móc tiền ra mua cặp giảm sóc mới.
Nó mà chết trước 6 tháng thôi là trong hạn bh 3 năm là đẹp dzai luôn :D
Vụ chết phuộc trước mà vẫn được bảo hành là khó tin lắm; Vì do Bác đi máu quá nên nó nhanh hỏng. Thực sự mua xe về em vẫn không biết cái gì, do nguyên nhân gì để mình được bảo hành và cái gì thì không được, chỉ biết móc tiền ra mà sửa thôi.

• Like
Reactions: Mita
Hạng C
14/5/15
599
382
63
Em 3008 bé quá, chỉ nhỉnh hơn em Ecosport 1 tí. Em 5008 thì ngon nhưng giá đấy thì số lượng khách hàng là ko nhiều.
chắc bác mới thấy nó chạy ngoài đường chứ chưa tới gần

• Like
Reactions: nttravn
Tập Lái
25/8/17
1
1
3
40
Em 3008 bé quá, chỉ nhỉnh hơn em Ecosport 1 tí. Em 5008 thì ngon nhưng giá đấy thì số lượng khách hàng là ko nhiều.
Bác ngồi lên 3008 All New rồi bác sẽ cảm nhận được :D

• Like
Reactions: napoleonsb
Hạng C
27/2/08
638
261
78
Dài 4510 thì cũng ko bé đâu.
Cx5 cũng 4550 mà
Ecosport 4325 ko biết có tính bánh sau ko

• Like
Reactions: napoleonsb
Hạng C
13/10/09
664
302
63
À là để dụ khách hàng vào tròng chứ gì :D VN chứ bộ tư bản hay sao mà cái gì cứ tưởng đóng thuế là sẽ miễn phí :D
Mấy cái BH khoe cho vui chứ thử xe có vấn đề gì là tụi nó đủn đẩy trách nhiệm cho nhau xong NTD chỉ đứng nhìn nhau như bù nhìn với cái đám "bảo vệ NTD".
Tóm lại, "chúng tôi nói BH xe bao nhiêu năm kệ chúng tôi, a đi làm sao để xe đừng có hư gì ngoài đổ xăng thay nhớt như mấy ông chạy dịch vụ của Toyota hay nói ấy là được, phụ tùng thay thế và tiền công chúng tôi vẫn tính chứ làm không công rồi lấy gì nuôi nhân viên" :D

Bảo hành bảo dưỡng như Lexus đã & đang làm là ngon ah nha. Nhưng giá bán thì ko ngon.