Hạng F
3/10/15
9.738
11.974
113
Nova đền bù thôi bác. Sát dự án
Mà dân chưa chịu nhưng tình hình này thì thua rồi
Một nhân viên ở Tiến Thành cho hay
Trông vào Nova đền bù thì hơi cay rồi bác ạ.
Bởi, chưa từng tin tưởng Novaland 1 giây nào.
Bởi vì tất cả hàng hóa nó bán đều giá trên trời.
Bất kể thằng nào, bán cái gì ở đời này, mà bán với giá chó, thì đều đáng nghi

Hạng F
3/10/15
9.738
11.974
113
Có ai tự bôi cứt vào mặt mình ko? Thế mà vẫn khối kẻ tin
thư này thật mà nhưng từ năm 2020 rồi bác Nova cũng nói rõ từ năm 2020
Lúc đầu mình cũng nghĩ chả lẽ nó bôi cứt lên mặt nó.
Vì lời lẽ trong tấm thư này nghe rất tởm, cứ như ai đó cố tình khóc lóc van xin cho nó.
Rồi sau đó nghe các bác trong topic confirm...
Mẹ cứ mỗi lần đọc những lời trong phong thư này, lại phải xé gói Smecta ra uống

Hạng C
10/2/09
829
1.066
93
Hết thời bđs gom đất rồi thổi giá, rồi trái phiếu ngập đầu, còn may là bắt sớm, không vài năm nữa nó nổ thì nát như tương.

Có điều khổ mấy anh f0 bị lừa lên đỉnh giờ tiền bạc tích cóp bao năm tiêu tan sạch theo cái đám trứng ung.

Đợt này đánh thuế đất cao vào cho tôi.

Hạng B2
10/11/17
128
121
43
34
Các bác chửi Novaland quá. Vậy theo các bác ở Hồ Chí Minh thì doanh nghiệp bds nào đàng hoàng mà các bác không buông lời chửi rủa.

Góc nhìn của em:
1. Thuyền to thì sóng lớn. Nova nó huy động trái phiếu cũng là chuyện đương nhiên. Ví dụ: công ty đang thiếu vốn, có nguồn huy động được vốn với lãi suất thấp, thì dại gì không làm. Quan trọng là sử dụng nguồn vốn đó có đúng với mục đích huy động, hiệu quả và đủ tiền để trả nợ, lãi hay không.

2. Dự án Novaland bán giá cao. Cái này thì do người mua tự đánh giá về giá trị của sản phẩm rồi. Ko thể nói là bán giá cao hay thấp.

3. Dự án Nova ko có pháp lý tốt. Điểm này chính xác là vậy, hầu như dự án nào cũng pháp lý kém. Đặc biệt ở HCM.

Hạng C
10/2/09
829
1.066
93
Các bác chửi Novaland quá. Vậy theo các bác ở Hồ Chí Minh thì doanh nghiệp bds nào đàng hoàng mà các bác không buông lời chửi rủa.

Góc nhìn của em:
1. Thuyền to thì sóng lớn. Nova nó huy động trái phiếu cũng là chuyện đương nhiên. Ví dụ: công ty đang thiếu vốn, có nguồn huy động được vốn với lãi suất thấp, thì dại gì không làm. Quan trọng là sử dụng nguồn vốn đó có đúng với mục đích huy động, hiệu quả và đủ tiền để trả nợ, lãi hay không.

2. Dự án Novaland bán giá cao. Cái này thì do người mua tự đánh giá về giá trị của sản phẩm rồi. Ko thể nói là bán giá cao hay thấp.

3. Dự án Nova ko có pháp lý tốt. Điểm này chính xác là vậy, hầu như dự án nào cũng pháp lý kém. Đặc biệt ở HCM.
Chẳng có doanh nghiệp bđs nào đàng hoàng cả, quan trọng là khả năng lobby của anh, và cả cái gốc của a, cái gốc mà bị lật thì...

Bđs và tài chính là những ngành mà cần phải mafia thì a mới ngoi lên đc, ko thì chết chìm cả thôi.