Tập Lái
18/7/15
8
4
3
gò vấp
Đúng rồi bác ? Hội Getz giờ chỉ ở ngoài bắc thôi trong nam giờ anh em đổi xe hết rồi, giờ chỉ còn mấy anh em chơi qua chơi lại thôi. Em ở Bình Dương không biết bác ở khu vực nào ?
mình ở gò vấp bác ợ. Rat vui dc lam quen bác.
zalo 0385.078.078
minh thay đi đường getz cũng còn nhiều lắm. chắc mọi người giờ cũng ít sinh hoạt online

Tập Lái
9/8/19
1
0
0
36
Em hậu bối xin chào các bác, Em cũng mới mua xe Getz 1.1MT đời 2009.
Lái mới nên gian nan khi dùng xe cũ. Em lấy xe này từ tháng 3, mấy hôm nay mới biết topic này
Xe em ODO 16 vạn, mua về kêu khi vào số lùi nênthay Bộ ly hợp (Bi T, bàn ép, đĩa côn), đi được vài bữa thấy máy kêu bên phụ nên thay bơm nước làm mát, nắp cam trên.
Vẫn chưa hết kêu lách cách bên phụ thì em thay cao su chân máy trái và phải thì xe chạy êm ru.
Tiếp đến là ko biết sao gãy cổ ống nước làm mát -> hụt nước làm mát nên chạy 1 lúc máy nóng là kêu và chết máy, may mà vào gara kịp nên giờ có vẻ ok lại rồi.
Nay còn 2 vấn đề là đánh hết lái là kêu kít kít như tiếng curoa, và chạy chậm đạp ga bị cà giựt.
Các bác tư vấn giúp em vì em sợ mấy gara lắm rồi

Chỉnh sửa cuối:
24/12/14
175
154
43
52
Thu Duc
Em hậu bối xin chào các bác, Em cũng mới mua xe Getz 1.1MT đời 2009.
Lái mới nên gian nan khi dùng xe cũ. Em lấy xe này từ tháng 3, mấy hôm nay mới biết topic này
Xe em ODO 16 vạn, mua về kêu khi vào số lùi nênthay Bộ ly hợp (Bi T, bàn ép, đĩa côn), đi được vài bữa thấy máy kêu bên phụ nên thay bơm nước làm mát, nắp cam trên.
Vẫn chưa hết kêu lách cách bên phụ thì em thay cao su chân máy trái và phải thì xe chạy êm ru.
Tiếp đến là ko biết sao gãy cổ ống nước làm mát -> hụt nước làm mát nên chạy 1 lúc máy nóng là kêu và chết máy, may mà vào gara kịp nên giờ có vẻ ok lại rồi.
Nay còn 2 vấn đề là đánh hết lái là kêu kít kít như tiếng curoa, và chạy chậm đạp ga bị cà giựt.
Các bác tư vấn giúp em vì em sợ mấy gara lắm rồi
Hi bác,
Bác tìm máy trang trước, có số đt của bác huy gerz sẵn sàng chia sẽ kinh nghiệm cho bác nha

Hi
Hi

24/12/14
175
154
43
52
Thu Duc
Hi bác,
Có bác huy gert đó...bác huy sẽ rất nhiệt tình chia sẽ kinh nghiệm cho ae mới cuới v2 !!!
Ngày xưa lúc mới cưới v2 , v2 em đều do bác làm đẹp đó

• Like
Reactions: vai ốt