Hạng C
7/2/12
657
1.091
93
Trước tiên xin cảm ơn các bác đã quan tâm chủ đề này của mình. Ngụ ý của mình khi lập topic này là mong các bác khi bị phạt thì <span style=""color: #ff0000;"">bị phạt ở đâu, lỗi như thế nào</span> thì mong các bác chia sẽ cho mọi người để mọi người cảnh giác chứ <span style=""color: #ff0000;"">XXX núp mấy chổ ác quá</span>, không để ý là chít liền bởi vậy Ông bà ta có câu <span style=""color: #000080;"">"Đừng chết vì thiếu hiểu biết" </span>
Em xin kể lại chuyện của em vào tuần trước

Chuyện là mới đây mình đi Sài gòn Square ở Tôn Đức Thắng, vào buổi tối, khi cho xe vào để người thân xuống xe thì bảo vệ bảo tắt đèn pha, mình đã tắt đèn pha nhưng vẫn để đèn đờmi. sau khi mọi người xuống xe hết thì mình lùi xe ra đường Tôn Đức Thắng lại, vì buồi tối và đoạn đường ở đó nhỏ và xe Honda hơi đông nên quên mở đèn pha lại vì đèn đơmi cũng tương đối sáng nên không để ý, thế là vừa cho xe ra đường chạy chừng 30m (vừa qua khúc cua tí) là có 2 anh XXX chạy theo nói là mình không mở đèn khi lưu thông, và một anh lại hát bài ca quen thuộc là phạt 800k, giam bằng 30ngày,..

Đây là lần thứ 2 mình bị phạt về một lỗi, tại 1 đại điểm, bỡi 2 anh XXX đã tùng phạt mình lần trước. sau lần phạt thứ nhất thì tự nhủ rồi sẽ không bị phạt kiều như vậy nữa, nhưng thế rối cũng quên. mấy XXX hay đứng núp trong khúc cua ấy ai không để ý là bị liền khi đi SG Square. Mình đã nói hết lời luôn mà họ vẫn éo cần biết chỉ thấy mình hiện tại là không mở đèn thôi, mình có dẫn họ tới sờ vào cái đèn xem nó có nóng không mà họ cũng éo quan tâm. thôi đành coi như đóng tiền ngu lần 2.

Các bác có đi SG Square vào buổi tối thì nhớ vụ đèn pha nha. bị phạt như vầy ức lắm, mấy XXX ở đây

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
Thớt này nên mở bên mục trên đường thiên lý thì đúng hơn.

Hạng B2
3/10/11
150
106
43
40
em thấy trên mạng nhiều bác cứ ca than xxx mà thú thật là mình đã sai mười mươi, những trường hợp đó thì mình ko trách xxx được. Còn những vấn đề mà xxx chèn ép hay bắt sai thì mình đưa lên đây cùng nhau mổ sẻ, rút kinh nghiệm đối phó cho nhau.

Hạng C
7/2/12
657
1.091
93
phuong_gt nói:
em thấy trên mạng nhiều bác cứ ca than xxx mà thú thật là mình đã sai mười mươi, những trường hợp đó thì mình ko trách xxx được. Còn những vấn đề mà xxx chèn ép hay bắt sai thì mình đưa lên đây cùng nhau mổ sẻ, rút kinh nghiệm đối phó cho nhau.
Thì mình đâu có nói là mình đúng đâu vì trên nguyên tắc là sai, luật là luật, nhưng đè người ta ra mà bắt như vậy mặc dù xe mình trước khi vào SG Square đã mở đèn, chóa đèn còng nóng hổi luôn mà họ vẫn không cần quan tâm chỉ nói đúng 1 câu "tui không cần biết".

Mình chia sẽ nhằm những ai hay thường chở bà cả đi SQ Square thì chú ý vấn đề này thôi. Vì nếu không để ý sẽ dễ bị phạt giống mình lắm vì tội quện bật đèn pha.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: panda09091989