Hạng F
10/3/07
5.056
8.657
113
Thủ Đức - TP.HCM
RE: Tập lái tại Thủ Đức / Q9 - Các pác chỉ giúp

Em bổ sung thêm (hổng phải câu bài:D) là trường Trung Học Cảnh Sát Nhân Dân 2 không phải ở đường Đặng Văn Bi mà nằm ở đường gì em không biết, chỉ biết là Chợ Nhỏ chạy thắng hoài, qua ĐH GTVT, đến một ngã 3 không chạy thẳng được nữa thì quẹo phải. Trường nằm bên tay phải.

Tại đây có trung tâm sát hạch lái xe luôn. Học ở đây khá tiện lợi vì Bác học và thi tại chỗ luôn, không phải đi đâu cả. Em thấy nhiều người khen là học nhanh (khoảng 4 tháng là được thi).

Bác chịu khó chạy đến tận nơi hỏi kỹ về giờ giấc học xem sao nhé.

Chúc Bác học mau thành tay lái lụa.

Tập Lái
24/4/08
10
0
0

Cám ơn pác... Vậy là em bít trường TH CS đó rồi. Nó nằm trên đường vào vườn cò. Em sẽ hỏi thử. Cám ơn tất cả các pác về lời khuyên cũng như thông tin hữu ít và nhanh chóng đến thế.

Tập Lái
23/5/07
19
0
0
ho chi minh-vietnam

chỗ THCS là gần nhà em, tiện lắm, nhưng ngặt nỗi... em đi làm suốt, không có thời gian học vào giờ hành chánh. em lại không học được. mà em thấy mấy bác cuối tuần đi nha trang vũng tàu chơi..bằng xe con..sao em thích quá...nên cũng muốn học... trên diên đàn mình bác nào biét đâu có lớp buổi tối không, chỉ giúp em với nhá. thanks các bác nhiều..nhiều...

Hạng C
19/12/06
734
368
63
Ngôi Sao Ba Cánh

học buổi tối mệt và cực lắm bác ơi , nếu điều kiện mắt bác 100/100 thì ko sao , nhưng cả ngày mệt rã còn ngồi xe thêm vài tiếng thì e là bác kham nổi ko , trong khi mới học lái sẽ căng thẳng , chân đau như 1 số bác do chưa sử dụng quen chân côn , ga , thắng , vv và vv
học buổi tối có thếm cái hạn chế nữa là sáng ko đủ , chủ yếu là sáng do đèn đường và đèn xe
em nhớ lúc em học thì em tập 2 tuần buổi tối cho quen cách sử dụng đèn , học thêm vài bữa trời mưa , tập tầm nhìn đó bác , thầy em dạy riêng thôi mà ổng cẩn thận lắm
buổi sáng em de nhà xe thì tốt , buổi tối de là có chuyện , hic , vài bữa mới quen dc
vấn đề của em nó thế , ko biết bác có bị giống vậy không , học lái xe bác nên thư giãn nhẹ nhàng , tâm lý thoải mái thì sẽ tốt hơn nhiều đó bác

Tập Lái
24/4/08
10
0
0

Em chưa học nhưng em cũng nghĩ thiá. Em định thu xíp học thứ bày và CN. Chứ em đi làm về xong thì chắc không đủ can đảm để chạy xe.... chứ đừng nói là tập xe.
Em sẽ đăng ký thử ở trường THCS và em cũng học với giáo viên riêng cho nó nhuần nhuyễn chứ em nghĩ em khó đào tạo nên không chắc là sẽ không thể nhuần nhuyễn nếu chỉ đăng ký học tại trưởng...hiiiii. Hy vọng một ngày không xa có thể tự điều khiển cái xe chứ không để xe điều khiển mình.

C.Y
Tập Lái
6/3/08
16
1
0
53
Q.7

Hồi xưa (năm 2001) tôi học ở trường ĐH SPKT Thủ Đức.

Hạng D
17/7/06
3.638
185
63

Trích đoạn: ddtuyen

Em bổ sung thêm (hổng phải câu bài:D) là trường Trung Học Cảnh Sát Nhân Dân 2 không phải ở đường Đặng Văn Bi mà nằm ở đường gì em không biết, chỉ biết là Chợ Nhỏ chạy thắng hoài, qua ĐH GTVT, đến một ngã 3 không chạy thẳng được nữa thì quẹo phải. Trường nằm bên tay phải.

Tại đây có trung tâm sát hạch lái xe luôn. Học ở đây khá tiện lợi vì Bác học và thi tại chỗ luôn, không phải đi đâu cả. Em thấy nhiều người khen là học nhanh (khoảng 4 tháng là được thi).

Bác chịu khó chạy đến tận nơi hỏi kỹ về giờ giấc học xem sao nhé.

Chúc Bác học mau thành tay lái lụa.
Ngã ba Long Thạnh Mỹ thì phải. Bác quẹo phải, đi thẳng, qua trường Nguyễn Huệ, Q9 là tới, bên tay phải. (đường này nếu đi thnẳg hoài sẽ ra ngã ba Tân Vạn)

Tập Lái
24/4/08
10
0
0

Dạ cám ơn bác nquynh, bác nói trường Nguyễn Huệ thì em biết chỗ trường đó rồi. Em sẽ tranh thủ hỏi ở đây để học và thi cho tiện.
@ bác ddtuyen : Em hồng dám thành tay lái lụa đâu bác ...em thích lèm tay đua ...lụa cơ.... [8D]
Cám ơn các pác.

Hạng B1
6/3/06
54
0
6
55
Tp.HCM

Các bác cứ đăng ký chỗ trường CS đó đi để giữ chỗ chứ trước đây tôy đã học ở đó rồi, chẳng ai dạy dỗ gì cả, các giáo viên chỉ suốt buổi ngồi đánh bài không, cả khoa học tôi chỉ chạy được khoảng 10 vòng sân và khoảng 3km đường trường, không biết gì về các thứ tự phải lái trong hình cả, gần hết khóa học thì có hai buổi luyện thi (chỉ luyện mẹo để đối phó chứ không có học gì về luật), tới lúc đó thì tôi cũng chưa biết gì về luật cả, thấy có mấy bảng báo giao thông ở đó thì lấy máy ảnh ra chụp để về tự học thì có người của Trường tới sừng sộ đòi tịch thu máy ảnh, sau đó thì tôi mua được đĩa CD học thi nên cứ theo đó mà học. Đi thi thì cả nhóm 3 người cùng đi học chung với nhau đều được 30 đ lý thuyết cả (vì mọn mình đều là dân đại học cả, học chỉ hai buổi là xong- Vậy mà khi ra nộp giấy thi cho chỗ thì hình thì bọn giám khảo cứ nói với nhau là chắc được chỉ bài trong phòng thi) nhưng phần thi hình thì đều bị đánh rớt cả. Trước khi thi đã có người bảo là đưa thêm 5-7 trăm ngàn thì mới chắc nhưng bọn tôi không nghe vì cảm thấy lái cũng được (chắc cũng do có khiếu thôi chứ học ít như vậy thì làm gì được). Sau khi bị rớt thì chỉ cần đưa mỗi người thêm 500.000 đ là lại tự nhiên được đậu, thậm chí khỏi cần lên xe chạy hình lần nữa, sau đó ra đường chạy thêm 300m nữa là về nhà luôn, mấy tuần sau là có bằng, lúc đó là năm 2005, chưa có thi cảm ứng.

Không biết tình hình bây giờ ra sau nữa, chứ nếu còn như vậy thì đúng là chỉ đăng ký để giữ chỗ thôi, học thì tự mà lo

Tập Lái
24/4/08
10
0
0

Hichichic...em cũng có nghe đồn về vụ án này nên em mới nảy sinh ý tự học trước rùi vào trường nghe sau cho nó dễ hiều. Kẻo thầy dạy bác học quá mình không đủ thâm niên để hiểu thì mệt.
Cám ơn bác đã cho em thêm 1 điểm tự tin vào quyết định của mình là chính xác.