Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tắt hết đèn xe Aveo

Hạng B2
12/3/18
288
169
58
44
Thấy ngứa mắt thì mở nắp capo lên vác cái kìm bấm ra làm pặc pặc xong lấy băng keo điện quấn lại, xong
Chi cực vậy. nói như bác ngứa mắt vậy chỉ cần nhắm mắt lại là xong rồi, cắt chi mất công.

Tập Lái
8/10/17
6
0
1
44
Loại này nó đi đèn từ trong hộp điện của xe, nổ máy là sáng cos, tôi có mở công tắc ra xem thử, nhưng kg có cách nào để tắt, đang định đi 1đường dây riêng, từ bình vào đèn rồi vào công tắc, bỏ hẳn dây zin wa 1bên, nhưng kg biết có ổn kg, chưa thử, mong ý kiến các bác

Hạng B2
12/3/18
288
169
58
44
Loại này nó đi đèn từ trong hộp điện của xe, nổ máy là sáng cos, tôi có mở công tắc ra xem thử, nhưng kg có cách nào để tắt, đang định đi 1đường dây riêng, từ bình vào đèn rồi vào công tắc, bỏ hẳn dây zin wa 1bên, nhưng kg biết có ổn kg, chưa thử, mong ý kiến các bác
Cách của bác không ổn đâu. Ở thị trường nước ngoài nó có riêng cái modul DRL, chỉ cần rút dây modul này ra là xong. Xe VN lắp ráp kiếm đỏ con mắt không thấy modul này nằm ở đâu.
Mình độ bằng cách cách ly cái relay Parking lamp và relay Low beam Headlight ra và điều kiển nó bằng mạch tự sáng đèn. Lúc này công tắc đèn luôn để vị trí đèn Headlight ON

Tập Lái
6/9/17
2
1
0
48
Chào các bác, em là người mới, mới lấy xe Aveo 2017.
Đời này nó không cho tắt cái đèn nhỏ nhỏ phía trước, cứ chuyển công tắc về off thì cả đèn cos cũng sáng lúc máy đang nổ thật là lãng phí ắc quy và tuổi thọ bóng dây tóc.
Các bác cho em hỏi có cách nào độ lại cho nó tắt như xe đời cũ không các bác?
Em cảm ơn trước.
[/QUOT
Trước tiên kg biết bác ở hà nội hay tp hcm, nếu bác ở tp hcm thì bác tới hãng chevrolet an thái đường kinh dương vương, đối diện bệnh viện triều an, bác vào đó bảo tắt đèn ban ngày, thời gian tầm 4tiếng là xong giá 350k, xe mình tắt ở đó 2chiếc rồi, cái lợi tắt đèn cos là tránh lãng phí acqui và bóng đèn, cái lợi quan trọng hơn là tăng độ bề dimo, khi xe nổ máy thì dimo sẽ sạc vào acqui đủ điện nó sẽ ngắt, nhưng sáng đèn toàn bộ như vậy dimo sẽ tải điện nuôi dàn bóng kg ngĩ nên sẽ mau hư, mình đã bị rồi....

Tập Lái
6/9/17
2
1
0
48
Lúc lấy xe em có hỏi, mấy anh dịch vụ hãng nói không độ được.
Đang tính tự độ cho em nó cái auto on/off theo ánh sáng luôn mà chưa có thời gian làm.
Bác cứ vào chevrolet an thái đường kinh dương vương, đối diện bệnh viện triều an, tắt đèn cos giá 350k

• Like
Reactions: Ojichan@SG
Hạng B2
12/6/16
166
672
93
Bác cứ vào chevrolet an thái đường kinh dương vương, đối diện bệnh viện triều an, tắt đèn cos giá 350k
Họ cắt dây, đi điện lại hay sao bác? Sao thời gian làm gì tới 4h lận vậy bác?
Bác làm rồi chia sẽ thêm đi nhe bác

Tập Lái
29/4/20
1
0
0
28
Cho em hỏi hình như bật đèn rmi nó sáng bóng rmi nó tắc cos phải hem......