Hạng C
24/3/08
980
41
28
Anh chủ thớt và các anh cho tôi hỏi: tôi đjnh đi từ sân bay Cam ranh (thuê xe tự lái) xuống Mũi Né thì có nên đi cao tốc Vĩnh Hảo PT rồi ra ở QL 28B xong đâm x biển ko? Hay nên đi qua nút giao QL 28? Đội ơn các anh!

Hạng B2
18/3/15
357
521
93
Anh chủ thớt và các anh cho tôi hỏi: tôi đjnh đi từ sân bay Cam ranh (thuê xe tự lái) xuống Mũi Né thì có nên đi cao tốc Vĩnh Hảo PT rồi ra ở QL 28B xong đâm x biển ko? Hay nên đi qua nút giao QL 28? Đội ơn các anh!
Xuống nút nào cũng ok anh, chênh lệch quãng đường cũng không nhiều, muốn ngắm cảnh đẹp đi xuống QL28B mất thêm tí thời gian cũng rất đáng đi.

Hạng C
29/12/14
571
1.928
93
Các bác cho hỏi thấy mấy chỗ cắm biển báo tùm lum có bị bắt lỗi hay giao thông phạt k nhỉ. Đang đạp 100 tự nhiên lòi cái bảng hết giới hạn 80. Với lâu lâu có mấy bảng 60 mà lại k có bảng hết giới hạn 60. Đường thì đang thi công 2 bên. Chạy từ HCM ra Phan Thiết có có trạm giao thông nữa không biết bắt cái gì ở đó. :(
Đúng là ko thấy cái biển hết ở đâu. Chẳng biết chạy kiểu gì, mập mờ kiểu việt nam để bắt phạt. Rõ ràng để người ta còn biết mà chạy đúng

Vậy kinh doanh vé số ở miền Nam Việt Lam quá ngon luôn hen......

nhu cầu Tổng vốn Đầu tư cho Hệ thống Giao thông Đường bộ của Miền Đông Nam Bộ và Miền Tây Nam Bộ trong 8 năm từ năm 2023 đến 2030 bằng tương đương với Tổng số tiền thu được từ việc bán vé Xổ số của các Tỉnh phía Nam trong thời gian 4 năm

nhưng hiện nay nguồn vốn này chưa đảm bảo được 30% trên Tổng vốn theo nhu cầu

Hạng C
22/2/13
523
2.650
113
Không nên, vì đi cao tốc xa hơn nhiều và không nhanh hơn. Từ Sb CR bác đi theo QL1A tới nút giao Ct Phan thiết - Vĩnh hảo với QL1A, đừng rẽ phải lên ct, mà tiếp tục đi QL1A thêm 29 km nữa thì đến Phan rí cửa (đoạn này đa số cho chạy 90km/h) rẽ trái đi qua cầu sông Lũy vào đường Bàu trắng (đc đi max 90km/h) đi hết Bàu trắng là vào Mũi né vừa nhanh vừa ngắm biển đẹp.

Hạng B2
17/9/13
353
2.200
96
Cho em hỏi, từ Giầu Dây ra Vĩnh Hảo có trạm dừng chân chưa ạ? Chứ đạp 1 phát 100km cũng ngán
Bác cố tình ghi sai chính tả à? :)

Cảm ơn bác chú cất công tổng hợp thông tin.

Hạng B2
17/9/13
353
2.200
96
Đâm xuống biển thì chắc chắc là không nên rồi a. Chuyện gì từ từ nói :D

Hạng C
6/3/12
805
453
63

Cao tốc Dầu Giây - Phan Thiết và Vĩnh Hảo - Phan Thiết được sử dụng nút giao?

Cao tốc Phan Thiết - Dầu Giây có tới 7 nút giao. Tuy nhiên hiện tại chỉ khai thác 3 nút giao gồm:
  • Nút giao với cao tốc TP.HCM - Long Thành - Dầu Giây.
  • Nút giao Ba Bàu đường nối từ điểm cuối cao tốc đến QL1 thuộc địa bàn tỉnh Bình Thuận
  • Nút giao còn lại là đoạn giao với QL1 (xã Xuân Tâm, H.Xuân Lộc, Đồng Nai).
Các bác cho hỏi, có nút lên xuống DT765 ko nhỉ? Mình chạy qua ko thấy bảng chỉ dẫn như các nút khác

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
20/2/09
530
173
43
www.otosaigon.com
em mới đi SG-Camranh-SG
nói chung cao tối OK, chỉ có đoạn Phan Thiết - Vĩnh Hảo chạy bị ức chế 80km/h trên quãng đường 100km.
lúc về em thấy xxx bắt một loạt xe ngay đoạn hết cao tốc hướng PT-VH. chắc mấy bác chịu không nổi 80km/h