Hạng B2
13/12/06
238
1.174
93
Oceanami...
View attachment 1994708
Bác nào có đặt phòng trong Oceanami mà thuê trực tiếp của chủ nhà (không thông qua, không checkin ở Ocenami) nhớ kiểm tra mọi vật dụng từ chăn, nệm, gối, drap, remote tivi và máy lạnh, kể cả chìa khóa... khi nhận phòng. Mấy cái này khi trả phòng mà mất hoặc thất lạc thì hơi phiền phức đó. Tốt nhất có ký vào biên bản bàn giao.
Thuê trực tiếp chủ nhà qua app air bnb hả bạn? Hay qua kênh trực tiếp nào khác? Bạn hướng dẫn mình giúp

• Like
Reactions: Viethung12776
Hạng D
16/10/15
1.908
3.213
113
47
1 cái em thuê qua người quen giới thiệu, 1 căn thì book trên Agoda. Book Agoda có Oceanami quản lý nên làm bài bản và OK hơn, còn book qua giới thiệu đôi khi phát sinh vấn đề như em nói ở trên vì mình book qua trung gian. Theo em thì lần sau em cứ book qua Agoda, còn chỗ nào book thẳng cho chính chủ và chắc thì mới được

Cảm ơn bác. Làm nhớ lại thời sinh viên. Cứ có dịp thì cả bọn lại rủ nhau đi xe máy xuống Vũng Tàu chơi. Hóng mát, ngắm ^^, đổi gió. Cơ mà hồi đó chỉ biết xuống mỗi Vũng Tàu, bãi trước, bãi sau, tượng Đức Mẹ,... Chứ không nghĩ lại có nhiều chỗ như bác chủ thới giới thiệu như trong bài....

Mà cơ giờ lớn, đau lưng, mệt mỏi cũng hết muốn đi 2 bánh rồi. Đang cố gắng cày cuốc kiếm vô lăng đi cho êm và note lại những địa điểm ở Vũng Tàu sẽ khám phá trong tương lai.

Hạng D
16/10/15
1.908
3.213
113
47
Biển Hồ Cốc ở Xuyên Mộc lọt top 10 bãi biển đẹp nhất Việt Nam do tạp chí Fobres bình chọn
Tất tần tật về con đường ven biển ở Bà Rịa Vũng Tàu và các bãi tắm, resort ở đây