Hạng B2
9/8/15
191
181
43
Đi khu vực Long Hải Hồ Tràm thì em thích nhất ở Sancuary (nhất là ở biệt thự 4 phòng ngủ trước biển) vì ở đây xe mình chạy vào tận biệt thự, có garage để được 2 chiếc xe, có lò nướng ngoài trời lẫn trong nhà, còn trong nhà không thiếu 1 thứ gì (máy giặt, máy sấy, máy rửa chén, ly uống rượu từ mạnh đến rượu chat kể cả sâm banh, ngay cả đồ khui rượu họ cũng chuẩn bị sẵn nên giờ check in là 15:00 check out là 11:00 để họ kiểm từng món), tiếp theo là Vietsopetro vì yên tĩnh có hồ bơi lớn. Còn AmaOasis (trước Onasis của chị Việt kiều Pháp đã bán lại giờ mở resort An Hoa kế bên) thì trước là khu nghỉ mát của Bảo Đại nhưng bạn em bị đè mấy lần ở đây!
Sanctuary biệt thự 4 phòng ngủ như bác nói thiệt hại bao nhiêu 1 đêm vậy bác? Em trước giờ toàn ra vũng tàu.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Sanctuary biệt thự 4 phòng ngủ như bác nói thiệt hại bao nhiêu 1 đêm vậy bác? Em trước giờ toàn ra vũng tàu.
Giá tuỳ theo ngày và mùa, bình quân từ 13tr căn riverfront villa và 15tr căn beachfront villa (thời điểm resort này mới mở cửa, giá căn beachfront là 22tr/đêm)
Tất tần tật về con đường ven biển ở Bà Rịa Vũng Tàu và các bãi tắm, resort ở đây
Tất tần tật về con đường ven biển ở Bà Rịa Vũng Tàu và các bãi tắm, resort ở đây

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
18/11/10
249
2.518
93
Em thường đặt trên chudu24, giá thì như bác sáu nói. Tuy nhiên khu vực này thì có 3 dạng villa: loại 3 phòng ngủ ở được 07 người lớn + 03 trẻ em dưới 12 tuổi thì có 2 loại (tuỳ theo diện tích), loại 4 phòng ngủ thì ở được 09 người lớn và 04 trẻ em (loại này thường là beach front). Tuy nhiên sau này có 1 số biệt thự chủ họ tự kinh doanh không qua Sanctuary quản lý thì khoảng 9 triệu.
Nếu đi 4 gia đình thì bác nên thuê villa beach front và ở 02 đêm liên tiếp mới hưởng thụ được!

• Like
Reactions: cukhoaisung
Hạng B2
18/11/10
249
2.518
93
Bác có biết khu vực Long Hải, ngày xưa có "nhà bác sỹ Tạo", em nhớ hồi học cấp 2, năm 1990 gì đó, lần đầu tiên được đi Long Hải chơi, lúc đó còn hoàng sơ lắm. Nghe nói nhà bác sỹ Tạo có 1 căn hầm bó mật giấu vàng, cô con gái được cho ngậm sâm để trông coi că hầm đó. Nghe ly kỳ lắm, lúc nhỏ tin sái cổ, mà không biết có thật hay không hoặc thật tới mức độ nào :eek:
Hihi, em toàn trốn trong resort không thôi!

Hạng D
16/10/15
1.908
3.213
113
47
Đường ven biển Bà Rịa Vũng Tàu: đoạn Long Điền - Đất đỏ

Hạng D
14/11/10
3.022
4.455
113
HCM
Thực tình em khuyến cáo các bác ko nên đi Suối nước nóng Bình Châu vì .... chả có cái gì ngoài ngâm trứng !!!
Tắm bùn thì giá hơi cao (500K/pax/combo), còn vé chỉ tham quan là 100K/pax.
Các con đường tham quan suối nóng xuống cấp ko dc đầu tư, đi vài chục mét là chán ngay :)