Tập Lái
19/2/21
1
0
1
34
Tay lái Toyota Hilux E 2009 nặng, có bác nào bị chưa?
*Ảnh minh họa

Chào các bác ạ, nay em thay giảm sóc và rotuyn lái bên phải. Xong xuôi thì trên đường về phát hiện tay lái rất nặng, vấn đề này có bác nào gặp chưa ạ?

Các bác tư vấn giúp em

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Hỏi thêm ? Phải xe nầy trợ lực điện chăng ? hay lúc chúng nó thay rotule mà quên cắm điện ? Mà sao bác thay một bên ???? sao không thay cả 2 .... ?

• Haha
Reactions: huyHoang
Hạng C
15/7/07
503
145
43
xứ bưởi
Hỏi thêm ? Phải xe nầy trợ lực điện chăng ? hay lúc chúng nó thay rotule mà quên cắm điện ? Mà sao bác thay một bên ???? sao không thay cả 2 .... ?
Thay như vậy mình đoán là xe bị tai nạn hư 1 bên thôi bác

Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Thay như vậy mình đoán là xe bị tai nạn hư 1 bên thôi bác
Do đó tư duy khác với xe Đức/Âu là khi thay là toàn bộ hay tệ nhất là cả cặp, không ai thay 1 cái cả. Đó là cái khác biệt khá lớn mà người việt mình ít nghĩ hay không nghĩ đến vì giá thành. Nhưng được một điều là mình yên tâm vì đã thay toàn bộ mới . Thân !

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Do đó tư duy khác với xe Đức/Âu là khi thay là toàn bộ hay tệ nhất là cả cặp, không ai thay 1 cái cả. Đó là cái khác biệt khá lớn mà người việt mình ít nghĩ hay không nghĩ đến vì giá thành. Nhưng được một điều là mình yên tâm vì đã thay toàn bộ mới . Thân !
Thế mới bảo là chi phí sửa chữa, bảo dưỡng thấp.

Hạng D
3/2/17
3.545
4.544
113
Toyota đời 2009 hình như ko có chiếc nào tay lái trợ lực điện đâu a
Mà cũng lạ, sửa ở đâu thì ra đấy ăn vạ nó kiểm tra lại cho, lại lên đây khám bệnh online
Hux
Online ko phải lúc nào cũng tốt, nhất là vấn đề trợ lực liên quan đến an toàn rất nhiều

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
28/8/19
6.626
11.288
113
Palm Beach, Florida, US
Trợ lực dầu, thế xem dầu tay lái chưa?! Nó cạn ko? Có đổi màu ko? Mà xe 10 năm rồi cũng nên thay dầu tay lái. 1 lần xài 10 năm. Nhớ thay loại xịn nhé!

• Like
Reactions: Osin
Hạng C
15/7/07
503
145
43
xứ bưởi
Nhiều khi là xe mượn hoặc là tài xế, chỉ thay đúng cái cần thay. Hoặc là chủ xe thay xong là bán đi liền :)

Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Trợ lực dầu, thế xem dầu tay lái chưa?! Nó cạn ko? Có đổi màu ko? Mà xe 10 năm rồi cũng nên thay dầu tay lái. 1 lần xài 10 năm. Nhớ thay loại xịn nhé!
Nếu cạn nó có đèn báo (hay trên tableau) Hay courroie (trợ lực dầu) hay con heo dầu (assistant) ngủm ... Nói chung thấy khó chịu là nên làm và kiểm tra ngay . Thân !