Tập Lái
1/7/21
6
2
3
52
Tay lái xe Toyota Highlander bị kêu lộc cộc khi đánh lái

*Ảnh minh họa

Xe em bị lỗi này, khi đi vào đường dăm hoặc gờ vừa phải thì phần tay lại phát ra tiến lọc cọc rất khó chịu, vào gara 2-3 lần vẫn chưa xử lý được, họ đưa ra PA phải thay thước lái.

Em cũng thấy 1 số bác đi Highlander như xe em cũng kêu bị tiếng như vậy, hoặc Venza cũng bị
Xin hỏi các bác hoặc gara nào đã từng giải quyết lỗi này vào trao đổi ạ.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: hoang244
Tập Lái
1/7/21
6
2
3
52
Chưa gì hết mà phán thước lái gùi , người ta tìm từ nhỏ cho đến lớn,
Bác có biết gara nào chuyên về cái này không vì đã đem vào hãng đến 3 nơi vẫn nói như thế bác ạ.

Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Bác có biết gara nào chuyên về cái này không vì đã đem vào hãng đến 3 nơi vẫn nói như thế bác ạ.
Làm từ món nhỏ trước .... bạn thử giật tới lui cái volant của bạn trước khi nói, nó kêu cụp cụp là bộ giảm sốc của volant có vấn đề. Nếu như thước lái thì bạn sẽ bẽ trái phải rất khó.

Xe bình thường, cứ giật đẫy volant của bạn có kêu không cái đã ... rồi tính sau
Chưa tính đến mấy cái cao su giảm chấn

Em biết là dân garage cho em lên " red list/liste rouge" backlist chắc luôn vì ..... thế

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
5/4/17
300
466
63
53
Highlander thì tôi chưa chạy nhưng hồi xưa có chạy Ladalat chũng bị kêu như vậy là do cái " Các-đăng " bị mòn kêu khi bẻ lái (hồi đó chỉ đi đắp lại xài đỡ thôi). Sau đó khi chạy chiếc Mitsubishi lancer tay lái chuyển cũng bị như vậy, cũng thay các-đăng (loại seconhand) xài đỡ. Anh thử ra đường Thái Phiên Q.11 tìm coi có hàng Cam cũ về thay đỡ !

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: PMH82
Tập Lái
29/10/20
40
21
8
50
Xe em bị lỗi này, khi đi vào đường dăm hoặc gờ vừa phải thì phần tay lại phát ra tiến lọc cọc rất khó chịu, vào gara 2-3 lần vẫn chưa xử lý được, họ đưa ra PA phải thay thước lái. Em cũng thấy 1 số bác đi Highlander như xe em cũng kêu bị tiếng như vậy, hoặc Venza cũng bị
Xin hỏi các bác hoặc gara nào đã từng giải quyết lỗi này vào trao đổi ạ.
Tháo chụp bụi vô mở bò đi bác xem sao nhiều khi khô mở nó cũng kêu lộc cộc

• Like
Reactions: Osin
Tập Lái
1/7/21
6
2
3
52
Làm từ món nhỏ trước .... bạn thử giật tới lui cái volant của bạn trước khi nói, nó kêu cụp cụp là bộ giảm sốc của volant có vấn đề. Nếu như thước lái thì bạn sẽ bẽ trái phải rất khó.

Xe bình thường, cứ giật đẫy volant của bạn có kêu không cái đã ... rồi tính sau
Chưa tính đến mấy cái cao su giảm chấn

Em biết là dân garage cho em lên " red list/liste rouge" backlist chắc luôn vì ..... thế
Em đã làm theo hướng dẫn của bác nhưng không phát hiện gì. Mô tả thêm là khi xe vào đường xấu cảm giác bánh xe lỏng tay lái, đánh lái qua lại nghe lộc cộc nho nhỏ.

Tập Lái
29/10/20
40
21
8
50
Nhờ bác chỉ giúp chụp bụi nào? Nằm ở đâu bác? Tks bác!
Bác năng xe lên bác nhìn lên cây thước lái có 2 cái chụp bụi màu đen nối liền giữa thân thước với rotyun lái trong đó bác

• Like
Reactions: PMH82
Tập Lái
1/7/21
6
2
3
52
Highlander thì tôi chưa chạy nhưng hồi xưa có chạy Ladalat chũng bị kêu như vậy là do cái " Các-đăng " bị mòn kêu khi bẻ lái (hồi đó chỉ đi đắp lại xài đỡ thôi). Sauđó khi chạy chiếc Mitsubishi lancertay lái chuyển cũng bị như vậy, cũng thay các-đăng (loại seconhand) xài đỡ. Anh thử ra đường Thái Phiên Q.11 tìm coi có hàng Cam cũ về thay đỡ !
Em muốn tư vấn giúp gara nào có uy tín làm về món này để em đưa vào xử lý ạ. Tks bác.

• Like
Reactions: hoang244