Hạng D
15/11/10
2.471
2.608
113
Xin chào các bác OS thân iu,

Tuần sau em đi chơi Vũng Tàu mà nãy ngó qua cái xe thấy hết hạn phí bảo trì đường bộ từ 21/5. Trước khi post bài này em cũng có tham khảo anh Google về vấn đề này nhưng thấy cũng còn lan man quá nên lập thớt nhờ các bác tư vấn với ạ:

1. Xe hết hạn phí bảo trì đường bộ chạy ra đường có bị CSGT phạt ? (Em xem trên mạng thấy CSGT ko có thẩm quyền phạt)

2. Nếu câu 1 em search thông tin sai thì CSGT phạt mức phạt bao nhiêu ? Có bị giữ giấy tờ xe hay không ?

3. Em nộp phí này và lấy tem mới ở đâu ? Có phải lái xe tới không ? Thời gian cấp nhanh không ạ ?

4. Nhớ loáng thoáng đã có đề xuất nộp phí này khi đi đăng kiểm và không cần dán tem riêng. Điều này đã thực hiện chưa ạ ?

Cảm ơn các bác nhiều ợ :)

• Like
Reactions: long265 and ngotpro
Hạng D
15/11/10
2.471
2.608
113
ngày mai bác ĐK gần nhất đem theo giấy tờ xe đóng tiền đăng ký têm mới về tự dán nhe bác. Nhanh lắm bác khỏi phiền

Dạ, em gọi sale bán xe cũng nói vậy. Còn mấy câu hỏi em vẫn hóng trả lời để phòng thân nha các bác :D

• Like
Reactions: long265 and Ar Tran
Hạng B2
1/9/14
329
599
93
Hết hạn đăng kiểm thì mới phạt
Hugo mà chặn lại chỉ tem phí BTĐB đòi phạt bác cứ bảo ghi biên bản chỉ rõ căn cứ điều mấy khoản mấy? Thông tư hay luật nào?
Đảm bảo đó chú nào dám xé biên bản đưa bác (ghi thì nó vẫn giả bộ ghi để đợi bánh mỳ nhé, các chú ấy hay gài lỗi hết hạn đăng kiểm phạt 7tr)