VETERAN
15/3/05
731
10
0
Cà Mau
Tui có anh bạn chạy con Tempe , tình cờ mới biết xe ảnh hao xăng quá 15l/100km

tui có bảo , có thể chế bình xăng khác qua hy vọng ít hao hơn, nhưng ảnh thì không rành , vậy nên bác nào chạy Tempe nói riêng hoặc Kia nói chung có kinh nghiệm xử lý vụ này thì chỉ giúp, xin đa tạ còn anh bạn tui sẽ hậu tạ!!!

Kính!

Tập Lái
9/8/06
45
0
6
RE: Tempe hao xăng quá!!!

Bác đổi sang dong Siena hoặc Albea hai loại này xăng ăn rất ít

Hạng C
12/4/06
587
24
18
Vĩnh Long

Em nhớ hồi năm 2000, khi Cần Thơ mới ra taxi, họ mua mấy chiếc Fiat Tempra này về, thằng bạn em vô chạy lúc xe mới lấy về, nó bảo đã là 13L/100 cây số rồi đó bác hai ơi. Loại này sử dụng đồng hồ công-tơ-mét điện tử, ko có kim, nhìn ngộ lém.

Hạng D
9/1/06
2.596
11.562
113
HCM

em chạy con này, hôm trước thay Gioăng Cullas & bảo trì, nhờ thợ của Taxi Mai Linh làm . Họ điều chỉnh bình xăng con & canh lửa + gió cho đúng thì bây giờ em chạy 8.6 lít xăng / 100 Km ( đường trường, có mở máy lạnh)

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Tempra hao xăng là tật cố hữu, không phải vì nó dở đâu mà cũng phải thông củm cho nó tí vì Body nó hơi ...lặng!;)
Nhưng 15l thì hao wá, nếu BXC bèo thì kiếm cái BXC của máy 4A, 5A ( dòng Corolla) mà thay vô, bảo đảm bá cháy !:D

VETERAN
15/3/05
731
10
0
Cà Mau

cám ơn các bác nghen!
để tui biều ảnh chịu khó chạy qua xưởng của Mailinh coi sao , nếu được có khi thay CHK của 3A hay 4A theo kinh nghiệm BS
àh BS ! nếu thay 4A thì chỗ xưởng của cậu gì hôm trước trên Trường Trinh có nhận mần K?

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

CÓ chứ pác, mục đích chính của em là đưa bác "vào hạ" mừ !:D
Đùa tí chứ thay BXC không khó khăn gì, nếu bác mua BXC không có thì hú em, em có 1 anh bạn ngày xưa xe bị bỏ máy vì hư dây phin mà bị thợ vẽ, thay BXC mới nên giờ đang dư 1 cái !:)